Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 gt ทำไม่มันแรงจังอะ 8800gtx เสียวเลยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ารอผลเทสที่ไว้ใจได้ก่อนดีกว่า

Comment

เห็นแล้วหน่าย
      ซื้อ 8800GTS มา 3-4 เดือน แล้วโดน 8800GT ข่มซะงั้น

สงสัยต้องใช้แผนเดิมที่เคยทำ อิอิ
      Last edited by Pat_CSSU; 14 Oct 2007, 23:53:32.

Comment

อ้าวตายจริงกลับไปดูผลเทสกะเกมส์เก่าๆอีกละเหรอ ตอนมีคนเอาผลเกมส์ 8600GT แรงกว่า ตอนกระทู้นี้ยังบอกต้องใช้งานจริงๆอยู่เลย 5 5 5
        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=93220
        น่าเสียดายแหะรูปดันลบไปแล้ว

ปล.ผมรู้ว่า boss เค้าจะตอบว่าเกมส์อะไร 1 เกมส์นั้นแน่นอนละ

Comment

8800GT ออกมา 8600 ซีรียส์ก็เน่าสนิทล่ะครับ งานนี้

Comment

ผมว่า คงเป็นการสร้างกระแสมากกว่าครับ
            หรือไม่ก็คงเป็นการเทสที่ system คนละตัว เช่น 8800Ultra+P4 630
            และ 8800GT + QX6850 ครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
              อ้าวตายจริงกลับไปดูผลเทสกะเกมส์เก่าๆอีกละเหรอ ตอนมีคนเอาผลเกมส์ 8600GT แรงกว่า ตอนกระทู้นี้ยังบอกต้องใช้งานจริงๆอยู่เลย 5 5 5
              http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=93220

ปล.ผมรู้ว่า boss เค้าจะตอบว่าเกมส์อะไร 1 เกมส์นั้นแน่นอนละ

ครับ แน่นอนว่าที่เทสไปในตอนนั้น เป็นเกมส์เก่าจริงๆ

แต่ที่จะพยายามสื่อให้เข้าใจในตอนนั้น

อยู่ที่ว่า ใครที่ยังหลงไหลคลั่งไคล้ไม่หนี WindowsXP ไปในตอนนี้

ก็เป็นอะไรที่คุ้ม และดูดี เหนือกว่า ที่จะหนีไปเล่นการ์ด DX10

แต่ใครที่ต้องการโละความเก่า และหนีไปเล่น Windows Vista

ก็เป็นอะไรที่ยังไม่ค่อยชัดเจน และไม่ค่อยแน่นอนเท่าไหร่

สำหรับการ์ดในรุ่น GF8600 Series ..

Comment

การ์ด 8600GT นี่ก็แรงนะทำคนริษยาไปได้ทั่วไม่เว้นแม้กระทั้งกระทู้ของ 8800GT การ์ดที่แพงกว่ากันกว่าเท่าตัวก็ยังมีคนเอามาแข่งกันได้

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                  ถ้ามือหนึ่งราคาไม่เกิน 9000 นี้ น่าสนใจอย่างแรง

ยิ่งมีรุ่น OC Edition อีกไม่อยากพูดถึง !!!

ว่าแต่ ทำไม Bit น้อยกว่า ท่อน้อยกว่า แต่มันแรงกว่านิ งง มาก
                  ถ้าเป็นอย่างนี้ 8800 GTS ตัวเก่า มือ1 คงเหลือไม่ถึง 8000 อ่ะดิ

Comment

ดูแล้ว ซื้อ 8800 gts มาละเศร้าจาย

Comment

กำ กลายเป็นสงครามไปแล้ว !!!!!!!!!!
                      ผมหมายถึงเรื่องของผมเทสอย่างเดียวครับ!!

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post

NFS:carbon ใช้มะ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                          เกมส์ไหนบ้างครับที่ 8600GT แรงกว่า 7900GS อิอิ ลองเอามาให้ดูหน่อยซิครับ

ผมดูผลเทสที่พี่เค้าทำให้ ถ้าไม่นับพวกโปรแกรม Benchmark นี้ เอา FR ในเกมส์ว่า

มันจุกไปเกือบทุกเกมส์เหมือนกันนิครับ อิอิ กร๊ากกกกกกกกกกก (ขอยืมเค้ามาใช้)
                          ถ฿กต้องครับ ผลเทส
                          ผมหมายถึงแค่เทสแล้ว 86 แรงกว่า

เครียกกันจัง

ผมซื้อมาก็ยังผิดหวัง เพราะ(เพราะบอร์ดมัน PCI-E x4 )

Comment

ชิล ๆ ครับ

7900GS เทียบ 8800GTS อะไรแรงกว่า ผมก็ต้องบอกว่าตัวหลังนะครับ

เพราะฉะนั้นจะบอกได้ว่า ผมไม่ได้เชียร์ของที่ตัวเองใช้จนออกน่าเกลียดแน่นอน

แต่ สองรุ่นที่ชอบเปรียบกัน ผมทำใจรับไม่ได้จริง ๆ ว่าของผมห่วยกว่านะ อิอิ

แล้วถ้าถาม 7900GS กะ 8800GT (ที่จะออก) ผมก็ต้องชอบ 8800GT อยู่แล้วครับ จะซื้อมาใช้ด้วยซ้ำ รอมันออก

อยู่ แต่ใครบอก 8600GT แรงกว่า ตูม่ายยยเชื่อ ~!! ยิ่งคนใช้ใส่แรม 3Gb ด้วยนะ ยิ่งไปกันใหญ่ เอิ๊ก ๆ

Comment

86มาเทียบ79กันบ่อยจัง จะว่าไป79มันก็ไม่ได้แรงกว่ามากอะไรเท่าไหร่เลยนะครับ
                              แถม86GTยังclockได้แรงมากๆ จนสูสีกับGTS
                              นี่ยังไม่นับว่าDX10 86แรงกว่าด้วย

โดยรวม การ์ด 2ตัวนี้ ถ้าราคาเท่ากันผมก็เลือกไม่ถูกครับ แต่8800GTนี่ก็ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ถ้ามันแรงตามนี้จริง จะกลายเป็นการ์ดระดับตำนาน ตามรอยรุ่นพี่อย่าง7900GS ที่คุ้มค่าตัวสุดๆ
                              ออกมาแล้ว รุ่นพี่อย่าง7800ทั้งหลาย ราคาตกระนาวตามๆกัน

Comment

Originally posted by tossawat View Post
                                86มาเทียบ79กันบ่อยจัง จะว่าไป79มันก็ไม่ได้แรงกว่ามากอะไรเท่าไหร่เลยนะครับ
                                แถม86GTยังclockได้แรงมากๆ จนสูสีกับGTS
                                นี่ยังไม่นับว่าDX10 86แรงกว่าด้วย

โดยรวม การ์ด 2ตัวนี้ ถ้าราคาเท่ากันผมก็เลือกไม่ถูกครับ แต่8800GTนี่ก็ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ถ้ามันแรงตามนี้จริง จะกลายเป็นการ์ดระดับตำนาน ตามรอยรุ่นพี่อย่าง7900GS ที่คุ้มค่าตัวสุดๆ
                                ออกมาแล้ว รุ่นพี่อย่าง7800ทั้งหลาย ราคาตกระนาวตามๆกัน
                                ขอให้มันเป็นงั้นจริงๆเถอะ สาธุ จะได้ใช้ของแรงๆ ถูกๆ กะเค้าซะที

Comment

Working...
                                X