Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับการรับประกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับการรับประกันหน่อยครับ

ผมซื้อจอ LCD ของ samsung มา แล้วก็ลงทะเบียนสินค้า (s/n) ผ่านหน้า web แล้ว....

แต่ตอนนี้ ผมทำใบรับประกันหายอ่า ( หาไม่เจอ)...

แล้ว อย่างงี้ มันจะยังอยู่ในประกันมั้ยครับ หรือ หมดประกันแล้ว....
    Last edited by unix; 14 Oct 2007, 22:06:23.

น่าจะมีประกันเหลืออยู่นะ
    เช๊คประกันตาม s/n มั้ง
    หรือ โทรไปถามเพื่อความชัวก็ได้มั้ง นะ

Comment

พอดีไปอ่านที่หน้า web มา ว่า....

http://www.samsung.com/th/support/se...anty/index.htm

เงื่อนไขการรับประกันทั่วไป

ผลิตภัณฑ์และอุปกรณ์เสริมต่างๆของซัมซุงจะได้รับการรับประกันในกรณีที่อาการชำรุดเกิดจากความผิดพลาดของตัวเครื่องอันเนื่องมาจากความผิดพลาดจากการผลิตเท่านั้น
      ผู้ซื้อจะต้องแสดงใบเสร็จรับเงินหรือใบรับประกันเพื่อใช้เป็นหลักฐานแสดงวันที่ที่ซื้อผลิตภัณฑ์ต่อเจ้าหน้าที่ผู้ให้บริการ ในกรณีที่ผู้ซื้อต้องการการคุ้มครองการรับประกันผลิตภัณฑ์

Comment

ถ้าเป้น LCD MONITOR ยกไปเครมได้เลยครับ ท่พันทิพ มีที่รบเครมอยู่

แต่ถ้าเป็น LCD TV อันนี้เค้าเรียกใบรับประกันครับ เกือบทุกยี่ห้อแหละครับ พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า ที่ไม่ใช่คอม มันจะเรียกดูใบรับประกัน

Comment

LCD MONITER ครับ

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X