overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: มีงบ 2000 อยากได้ลำโพงคอมดี ๆ สักตัวนึง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default มีงบ 2000 อยากได้ลำโพงคอมดี ๆ สักตัวนึง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ก็ ตามหัวข้อเลยครับ อยากได้ลำโพงคอมดี ๆ สักชุดนึง ช่วยแนะนำรุ่น+ยี่ห้อ หน่อยครับ อ้อ ถ้าหาซื้อได้ที่พันทิพย์ ก็รบกวนขอชื่อร้านด้วยก็ดีนะครับ จะได้บึ่งไปได้ถูกที่ ในกรณีที่ถูกใจ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ล่วงหน้าเลยครับ ขอบคุณมากครับ

--มาเพิ่มข้อมูลครับ ในงบที่หานี่คงได้แค่ 2.1 มั้งครับ แต่ถ้าได้เยอะกว่านี้ก็ดีนะครับ อิอิ โดยส่วนตัวชอบฟังเพลง ได้ทุกแนว ครับ แล้วก็ดูหนัง ไม่ค่อยเน้นเกมสักเท่าไหร่ แล้วก็ ผมเองไม่มีความรู้ทางด้าน อิเล็คโทรนิคส์ เลย ถ้าหาซื้อมาโม เอง แบบที่ท่าน Nitroboy กับ ท่าน Camera ว่า คงลำบากนิดนึง แต่ถ้า มีวิธีทำ ที่ละเอียด ๆ (เน้นนิดนึงนะคัรบ) ก็จะลองหาผู้ช่วยมาช่วยครับ ถ้ามันจำเป็นจริง ๆ ยังไงเบื้องต้น ขอ เป็นแบบสำเร็จรูปก่อนแล้วกันครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นของท่าน Nitroboy กับ ท่าน Camera ด้วยนะครับ
    Last edited by dragonslayer; 15 Oct 2007 at 11:46:13.

ดันจ้า เดี๋ยวรอเซียนมาตอบดีกว่า ไม่รู้นอนกันหมดยัง

น่าจะบอกด้วยครับว่าชอบฟังเพลงแนวไหน หรือเน้นดูหนัง เค้าจะได้แนะนำถูก

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

2.1 หรือ 5.1 7.1 ล่ะครับ
    ผมก็ไม่เซียนนะ แต่ถ้าเป็นผมตอนนี้มีเงิน 2000 อยากได้ลำโพง 2.1 ผมจะซื้อลำโพง edifier(อิดิไฟเออร์ พิมไม่ถูก) ราคา 900บาทจาก ไอทีซิตี้ แล้วไปบ้านหม้อซื้อลำโพง คู่ละ พันกว่าบาท มาซักคู่หนึ่ง(มีหลายยี่ห้อเลย ต้องไปลองฟัง) ผมซื้อเข้าร้านหลายคู่แล้ว ชอบยี่ห้อ B&B ที่สุดเลย ราคาคู่ล่ะ 1150บาท ซื้อ 3คู่ลดไห้หน่อยนึง เสียงดีไช้ได้เลยครับยี่ห้อนี้เสียงไสกังวาลคมชัดดี แล้วก็ไปซื้อสายลำโพงกับหัว RCAตามไจชอบ แล้วเอามาต่อกับซฟวูปของลำโพงอิดิไฟเออร์ เสียงดีกว่าลำโพงที่ไห้มาแยะครับ ไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนผมป่ะนะ หรือผมบ้านไปเองก็ไม่รู้ 5555555+
    (ซัฟวูปราคาถูกด้วย จะเอามาโมเล่นก็ไม่ต้องเสียดาย เปลี่ยนCเปลี่ยนสายเปลี่ยนหม้อแปลง สบายไจไช้ของถูก อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ถ้าแนวท่าน nitroboy
    -เ ป็นผมก็ microlab x2 2.1 แบบมีแต่ซับ ของใหม่ที่บ้านหม้อ 950
    - ซื้อสาย ลำโพงใหม่ 50
    - หาลำโพงกลางแหลม 4 นิ้วแกนร่วม คู่ละ 600
    - ตู้เปล่า 4 นิ้ว ใบละ 200 2 ใบ
    - 2000 ไม่ต้องทอน
    .................................................................................
    ถ้าแบบ จบเลยก็ รอท่านเซียน ตื่นก่อนครับ ผมไม่ใช่เซียนเหมือนกัน

ขออนุญาติดันครับ อยากทราบความคิดเห็นท่านอื่นๆ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

มีตัวนี้อ่ะครับ ราคาประมาน 1800 อ่านรีวิวเค้าบอกว่า เบสแน่นครับ เสียงเบสดี เสียงกลางไสๆ ข้อเสียมีอย่างเดียวคือ ถ้าเปิดเบาๆ ด้วยความที่เบสออกดีเวลาเปิดเบาเสียงมันจะอื้อๆน่ารำคาญ ถ้าเปิดเบาๆแล้วเสียงแย่
    ราคาตามงบครับ
    ALTEC LANSING (VS2321)
    รูป รูป

ขออนุญาติดัน รอความคิดเห็นท่านอื่นครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ผมเเนะนำ Creative Inspire M2600 เลยครับ ราคาไม่เกิน 1700 บาท พึ่งซื้อมา 2วันเองครับ เสียงดีมากครับ โดยเฉพาะเสียงกลางชัดมากครับ (นี่ขนาดยังไม่ได้ Burnเต็มที่ซักเท่าไรนะครับ)

จริงๆเเล้วผมลังเลว่าจะเอารุ่น 2500 หรือ M2600 ดี ซึ่งหลายๆท่านเเนะนำ 2500 เเต่พอผมไปฟังดูทั้ง 2 รุ่นผมกลับชอบ M2600 มากกว่าครับเลยสอยกลับมาบ้านมา 1 ตัวครับ อิอิ ตอนนี้กำลัง Burn อยู่ครับ อิอิ
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 16 Oct 2007 at 14:22:00.

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

x3 2.1 สนไหมครับ ผมขายยกห้องอีกแล้ว
    http://forums.overclockzone.com/foru...71#post1226871

OverclockZone Member sawimat's Avatar

ผมใช้ Creative Inspire T5400 (5.1) ราคาเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว 2290 (ตอนนี้เท่าไหร่ไม่รู้ครับ)
    ผมใช้กับ sound creative blaster audigy เสียงดีครับ (ถ้าหา x-fi ได้จะแจ่มมาก อิอิ)
    <<<====== เหมือนในรูปอะครับ พอดีไม่มีรูปที่เห็นชัดๆ
    Last edited by sawimat; 16 Oct 2007 at 15:42:04.

Bookmarks

Bookmarks