Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ HDD แบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ HDD แบบไหนดี

เครื่องผมใช้ Mainboard Socket 775 อยู่ครับ ทีนี้อยากจะเปลี่ยน HDD ซัก 80GB ควรจะใช้แบบไหนดีครับ ระหว่าง ATA กับ SATA แล้วทั้งสองแบบนี้ ต่างกันอย่างไร (เคยใช้ 40GB แล้วเกิดปัญหาคือไม่สามารถแบ่งไดร์ฟได้) ขอบคุณคับ

SATA ครับ ต่างกันคือ มันเร็วกว่า สายแพไม่เกะกะทิศทางลม

Comment

ATA มันเก่าแล้วงับ SATA โลดๆงับ เวลา F Disk กะใช้แผ่นบูทเอา หรือไม่ก้อ Patition Magic แบ่งเอากะได้ครับผม

Comment

SATA II เร็วดี

Comment

ใช้ SATA น่าจะดีกว่า IDE นะคับ

เพราะว่ามันถ่ายโอนข้อมูลเร็วกว่า

Comment

SATA2

Comment

เมนบอร์ดรองรับ SATA หรือเปล่าครับ ลองเช็คดูด้วยครับ ถ้าได้ใช้ SATA ครับ

Comment

ถ้ารับ SATA ใช้ SATA เลยครับ เร็วกว่า

Comment

Working...
                X