Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ของทุกท่านกี่องศาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ของทุกท่านกี่องศาคับ

ของผมใช้ e6400 เปิดปกติก้ 50 องศา บอร์ดก้ 43 องศา เปิดฝาข้างออกคับ เลยอยากจาะถามท่าน

ว่าของทุกท่านประมานผมมั้ยคับ ผมใช้ซิลิโคนเดิมที่แถมมากับฮีตซิ้งอ่ะคับ (3ขีด)

*** cpuของผมร้อนไปมั้ยคับ (ผมใช้งานเดิมๆๆเลยคับไม่ oc) ?
    *** แล้วถ้าใช้ของเดิมๆๆคืออยู่ประมาน 50 องศาจะมีปันหากับเครื่องมั้ยคับ ถ้าใช้ไปเรื่อยๆๆ ?
    ***ผมลองอ่านกระทู้เก่าแล้วบางท่านแนะให้ลบซิลิโคนของเดิมออกแล้วใส่ของใหม่เข้าไป จะช่วยได้เยอะมั้ยคับ ?

รบกวนทุกท่านด้วยคับ ขอบคุนคับ

*** cpuของผมร้อนไปมั้ยคับ (ผมใช้งานเดิมๆๆเลยคับไม่ oc) ?
    ยังถือว่าไม่ร้อนมากครับ

*** แล้วถ้าใช้ของเดิมๆๆคืออยู่ประมาน 50 องศาจะมีปันหากับเครื่องมั้ยคับ ถ้าใช้ไปเรื่อยๆๆ ?
    ไม่มีปัญหาครับ

***ผมลองอ่านกระทู้เก่าแล้วบางท่านแนะให้ลบซิลิโคนของเดิมออกแล้วใส่ของใหม่เข้าไป จะช่วยได้เยอะมั้ยคับ ?
    ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ แต่ดีขึ้นแน่นอน

Comment

ของผม เล่นเกมแล้ว 66 องศาอะ

Comment

38-50 ค๊าบ P4 630

Comment

ของผม PD805 @3.41 GHz 45 องศา idle

เล่นเกมส์ (NFSMW) ก็ 55 องศา

Comment

AMD 3000+@2.25
            IDLE 39
            FULLOAD 48 ซิ้งค์เดิมๆเลยครับท่าน

Comment

ของผม ธรรมดาก้อ 58 ร้อนหน่อยก้อ 62

Comment

สบายๆๆๆๆ

แต่ก่อนเคยใช้ นกสายฟ้า ร้อนของจิง แต่50 นี้ เด็กๆๆ อย่าไปคิดมาก

นกสายฟ้า 73 ยังทำงานได้เลย หุหุหุหุหุหุ

Comment

Originally posted by poothith View Post
                  ของผมใช้ e6400 เปิดปกติก้ 50 องศา บอร์ดก้ 43 องศา เปิดฝาข้างออกคับ เลยอยากจาะถามท่าน

ว่าของทุกท่านประมานผมมั้ยคับ ผมใช้ซิลิโคนเดิมที่แถมมากับฮีตซิ้งอ่ะคับ (3ขีด)
                  -ของผม E6600 Idle 26 Fulload ยังไงก็ไม่เกิน 35 ครับ ส่วนไอ้ที่แปะมา 3 ขีดนั่น เช็ดออก ทาของอมรกระปุกละ 30 ยังดีกว่าเยอะครับ

-ผมว่าร้อนนะ เพราะพวก C2D ปกติผมว่ามันเย็นอยู่แล้วอะ หรือเป็นเพราะท่านใช้ ซิลิโคนที่มันจงใจประหยัดแถมมาให้ เลยทำให้มันร้อนขนาดนั้น

-ไม่เกิน 70 ก็ยังไม่น่าห่วงครับ

- เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยครับ
                  ปล. ผมใช้ G-power 3300 + MX-1 + ห้องแอร์ 25 ํนะ มันอาจะดูเย็น ๆ ถ้าไม่เปิดแอร์ก็ประมาณ 29 30 Full load ไม่เกิน 37 ครับ

Comment

Venice 3000+@2.1GHz
                    idle 31
                    Full 38-39

Comment

ฟันธงว่าร้อนเกินไป ครับ ด้วยคน ปกติอยู่ราวๆ30-35 ครับ

Comment

ถือว่าร้อนสำหรับ C2D ครับ แต่ก็ยังอยู่ในระดับที่รับได้ครับถ้าเทียบกับทั่วไป

Comment

สำหรับ Core 2 Duo ถือว่าร้อนไปคับ แต่ถ้า Pentium นี่ถือว่าเย็นครับ

Comment

คิดว่าปกติ นะ อากาศ ข้างนอก ก็ 30 กว่า เข้าไปละ แล้ว cpu อีก 20- 30 มันก็เรื่องธรรมดา

อย่าไปคิดมากจ๊ะ ถ้า เครื่องไม่ดับ ใช้ไปเถอะจ๊ะ

Comment

50 ครับ

Comment

Working...
                              X