Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Power Supply หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Power Supply หน่อยคับ

คือผมไปถอย power supply ของ delux มาอ่ะคับ 450 W

ทีนี้ ผมลองสังเกตดูว่า สาย 24-pin ATXPWR อ่ะคับ สายไฟมันหายไปช่องนึง ตามรูปเลยครับ

ลองดูดีๆคับ มันหายไป 1 ช่องอ่ะคับ

ซึ่งผมลองเปิดดู ในคู่ืมือ mainboard อ่ะคับ มันบอกว่าช่องนั้น เปน -5Volts คับ

เลยอยากถามว่า มันผิดปกติ ผมควรเอา power ไปเปลี่ยน หรือว่ามันเปนปกติอยู่แล้วอ่าคับ
    Last edited by kitfreeman; 15 Oct 2007, 13:14:29.

ปรติ ครับ

Comment

ปรกติครับ

Comment

เรื่องธรรมดาที่ผู้ผลิตจะลืมต่อสายสำหรับช่องนั้นมา .. ล้อเล่นน่ะครับ ยืนยันว่า PSU ของคุณ ปกติครับ ... ฟันธง

Comment

แย่แล้วครับ
          มีปัญหาแน่ๆ
          เอามาให้ผมใช้เหอะครับ
          เก็บไว้ใช้เองระวังเครื่องช๊อตนะครับ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            แย่แล้วครับ
            มีปัญหาแน่ๆ
            เอามาให้ผมใช้เหอะครับ
            เก็บไว้ใช้เองระวังเครื่องช๊อตนะครับ
            เดี๋ยว 88gts ท่านช๊อตจะแย่เอานะครับ

เอามาให้ผมดีกว่า

Comment

ไฟลบ 5v ไม่ได้ใช้ครับ

Comment

ASUS ก้เปน หุหุ เอามาแลกกะผมเหอะ 55+

Comment

Working...
                X