Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกบอร์ดที่ VGA ไม่ on ให้ที เอาราคา 2 พัน นิด ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับผม!!!

Comment

ALiveNF5-eSATA2+
      ALiveNF5-VSTA
      3

และสองรุ่นนี้ต่างกันไงเอ่ย งุงิ

Comment

นึกว่าซื้อไปแล้วซะอีก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          นึกว่าซื้อไปแล้วซะอีก

เพิ่มเครื่องอีกเพ่ หุหุ

Comment

Originally posted by yeenhothit View Post
            เพิ่มเครื่องอีกเพ่ หุหุ
            รวยแต๊

Originally posted by yeenhothit View Post
            ALiveNF5-eSATA2+
            ALiveNF5-VSTA
            3

และสองรุ่นนี้ต่างกันไงเอ่ย งุงิ
            ตามชื่อเลยครับ มี eSATA กับ ไม่มี

Comment

รบกวนขอยุ่งหน่อยนะครับ เป็นการถามส่วนตัว

GF8800GTS ผมเพิ่งซื้อมาอยากจะใช้กับบอร์ด Alive
              ที่คิดๆไว้มีสองรุ่นคือ AliveNF5-VSTA กับ AliveNF7G-HD720p (ชิฟ nForce 630a/VGA on board)
              ผมควรเลือกใช้ตัวไหนจะดีที่สุดครับหรือมันก็ไม่ต่างกันฮะ แนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับ

Comment

ต่างกันแค่ความใหม่ของ รุ่นครับ ยิ่งมีการ์ดจอแล้วยิ่งไม่ได้ใช้งานครับ HD ครับ

แต่ก็ยังไม่เคยลองเลยว่า NF5/NF7 มันดีกว่า NF6 อย่างไง ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ต่างกันแค่ความใหม่ของ รุ่นครับ ยิ่งมีการ์ดจอแล้วยิ่งไม่ได้ใช้งานครับ HD ครับ

แต่ก็ยังไม่เคยลองเลยว่า NF5/NF7 มันดีกว่า NF6 อย่างไง ครับ
                  ท่านวิกรครับ คือมีคนบอกผมมาแบบนี้

เขาบอกว่า ถ้า จอ on บอร์ด เอามาใส่การ์ดจอแยก มันจะทำงานไม่เต็มร้อย

จริงหรือเปล่าครับที่เขาพูด ผมก็ไม่ค่อยเชื่อหรอก แต่ก็ถามมาหลายคนแล้วละ

บางคนก็ตามจริง บางคนก็ตอบไม่จริง เลยงง เข้าไปใหญ่

ใจก็อยากจะซื้อ NF 6 เหมือนเดิมแหละ

Comment

ท่านวิกรครับ คือมีคนบอกผมมาแบบนี้

เขาบอกว่า ถ้า จอ on บอร์ด เอามาใส่การ์ดจอแยก มันจะทำงานไม่เต็มร้อย

จริงหรือเปล่าครับที่เขาพูด ผมก็ไม่ค่อยเชื่อหรอก แต่ก็ถามมาหลายคนแล้วละ

บางคนก็ตามจริง บางคนก็ตอบไม่จริง เลยงง เข้าไปใหญ่

ใจก็อยากจะซื้อ NF 6 เหมือนเดิมแหละ
                    แต่ก่อน ผมยกตัวอย่าง asrock am2nf6-vsta เป็น PCI-E ที่วิ่ง 8X เพราะมันติดตรงความสามารถของชิพ 6100 แต่ใช้งานจริงก็ไม่ได้ต่างกับ 16Xเลยครับ ของพวกนี้มันมีผลทางใจครับ คิดมากก็ปวดหัว แต่ถ้าเลือกได้ไครจะเลือก 8xจริงใหน แต่ตอนนี้ บอร์ดใช้ชิพรุ่นใหมขึ้นมา ถึงจะมี VGA ON ก้วิ่งเต็ม 16X ครับ ชิพ6150ของ ALIVE มี PCI-E ที่16X ครับ

Comment

เพราะ Alive ถ้าเอาไปต่อ VGA แยก chip มันจะร้อนหรือเปล่า

หรือ เย็น เพราะไม่มีการใช้งานครับ ?

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                        เพราะ Alive ถ้าเอาไปต่อ VGA แยก chip มันจะร้อนหรือเปล่า

หรือ เย็น เพราะไม่มีการใช้งานครับ ?
                        ไงก็ร้อนครับตามสไตส์ NF ครับ

Comment

จะถามไรต่อดีหว่า???

Comment

Working...
                          X