Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ทำไมภาพเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ทำไมภาพเป็นแบบนี้

ผมใช้ ATI 1600pro silent 512mb ผมแปลกใจว่าทำไมเวลาผมดูหนังประเภท X264 ผ่านโปรแกรม Window media classic แล้ว บางครั้งภาพมีลักษณะออกวู๊บๆ ยิ่งฉากที่มีภาพทั้งที่สว่างและที่มืดในฉากเดียวกัน ภาพมันจะออกวู๊บๆเหมือนมันกำลังปรับออโต้โฟกัส ทำนองนั้น แต่ไม่ได้เป็นตลอดเวลานะครับ

อย่างนี้ผิดปกติไหมครับ หรือว่าการด์ตัวนี้ไม่รองรับหนังจำพวก HD หรือ ผมต้องไปตั้งค่าอะไรในคอมพิวเตอร์หรือไม่ครับ

วานคนเก่งๆแนะนำด้วยครับ

- เป็นที่จอรึเปล่าครับ

Comment

ลองเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอื่นเล่นดูก่อนครับ ถ้ายังเป็นอยู่รอท่านต่อไป -*-

Comment

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

ไม่ได้เป็นที่จอครับ เพราะลองหลายจอแล้วก็ยังเป็น

ลองเปลี่ยนมาใช้โปรแกรมอื่นดูหนังก็ยังเป็นครับ

แต่ถ้าใช้งานธรรมดา ไม่มีอาการครับ

Comment

Codec ?

Comment

Working...
          X