overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: อยากเห็น Notebook ของเพื่อนๆครับ

OverclockZone Member

Default อยากเห็น Notebook ของเพื่อนๆครับ

พอดีนั่งจัดๆไฟล์รูปแล้วไปเจอรูปที่ถ่ายเครื่องตัวเองเก็บไว้ตอนที่พึ่งซื้อ keyboard มาใหม่ๆ + โต๊ะกำลังเรียบร้อยเพราะพึ่งจัดก็เลยอยากเอามาโชว์ครับ (แต่ตอนนี้รกมากมาย พอเห็นรูปนี้แล้วเกิดกำลังใจอยากเคลียร์โต๊ะใหม่มาทันตา 55+) แล้วของเพื่อนๆล่ะครับมาอวดเครื่องตัวเองกันหน่อยเถอะ
    รูป รูป

OverclockZone Member The_None's Avatar

Mac Addict User tassapon's Avatar

เล่นมั่งครับ
    Last edited by tassapon; 1 Oct 2008 at 17:27:13.

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ลงด้วยๆ
    Last edited by watitta; 27 Aug 2008 at 15:45:00.

OverclockZone Member silverknight's Avatar

คีบอด mac รุ่นเก่าอยู่ที่เท่าไหรละเนีย่จะไป เอามาใช้ กับ pc บ้างง

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

เครื่องสีดำนะครับสีขาวของคนอื่น
    รูป รูป

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by silverknight View Post
    คีบอด mac รุ่นเก่าอยู่ที่เท่าไหรละเนีย่จะไป เอามาใช้ กับ pc บ้างง

ประมาณ 1300 ครับ ราคามือ1 อ่ะนะ (ถ้าเอาแบบไม่มีไทยก็ 1100 ครับ)

เอามาใช้กับ pc ได้ครับ แต่ ปุ่ม F13 F14 F15 (ตำแหน่งของ print screen, scroll lock อะไรตรงนั้นอ่ะ) และปุ่ม eject จะใช้ไม่ได้ครับ ต้องลง driver ก่อนถึงจะใช้ได้ครับ

ส่วนคีย์บอร์ดแบบใหม่ (เหมือนที่ผมใช้) ก็ 1890 ครับไม่มีไทย (ถ้าแบบมีไทยด้วยก็ 2XXX) แต่ผมชอบแบบไม่มีไทยมากกว่านะ ผมว่ามันสวยดี

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ทำไม จัด ฉาก ถ่ายรูป สะอาดจัง ??

( ของผม อ่ะ รก โค้ดๆ ดำด้วย ขี้มือ ติด )

OverclockZone Member

ไม่ค่อยมีคนอยากเอาเครื่องตัวเองมาอวดเรยแฮะ

หรือว่าเคลียโต๊ะกันอยู่ ^^

OverclockZone Member Pak-Nam-Pho's Avatar

ของผมส่งศูนย์อยู่ จอเน่าไปรอบ 2 สองแล้ว

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

รอกล้องอยู่อ่ะคับ ฮิๆ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ของผมมัน acer นี่แบบว่าเห็นทั่วบ้านทั่วเมืองคนใช้เกร่อออเลย คงไม่ต้องอวด อยู่ในลายเซ็นต์แล้ว

OverclockZone Member Neo_ze's Avatar

Quote Originally Posted by comeng View Post
    ของผมมัน acer นี่แบบว่าเห็นทั่วบ้านทั่วเมืองคนใช้เกร่อออเลย คงไม่ต้องอวด อยู่ในลายเซ็นต์แล้ว
    งั้นเอา Acer แบบบ้านๆ (บ้านผม) ไปดูก่อนละกัน อิอิ

Acer 5593 Body Aluminum alloy warranty 3Year

ภาพนี้ได้แรงบัลดาลใจมากจาก Asus S6F ผมทำเองกับมือครับ

กลายเป็น Acer 5593 Leather Collection by Neo_ze

การใช้งานนานๆ+เล่นเกมส์ OK เลยไม่ร้อนมือ ทำความสะอาดง่าย โดนน้ำยาได้ ไม่มีผลต่อการรับประกัน (ไปถามช่างที่ศูนย์ acer มา เชียงใหม่หน้า มช.)

ที่สำคัญ Notebook ผมเปลี่ยนสีได้ ดูดีขึ้นนะผมว่า (เพื่อนๆว่ามั๊ย)

ตอนนี้กำลังหาหนังลายสวยๆอยู่
    รูป รูป
    Last edited by Neo_ze; 19 Oct 2007 at 10:16:15.

ps000000
    Guest

ของผม S41 เดิมๆ หน้าตาปกติ เรยไม่ต้องโพส อิๆ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

Quote Originally Posted by Neo_ze View Post
    งั้นเอา Acer แบบบ้านๆ (บ้านผม) ไปดูก่อนละกัน อิอิ

Acer 5593 Body Aluminum alloy warranty 3Year

ภาพนี้ได้แรงบัลดาลใจมากจาก Asus S6F ผมทำเองกับมือครับ

กลายเป็น Acer 5593 Leather Collection by Neo_ze

การใช้งานนานๆ+เล่นเกมส์ OK เลยไม่ร้อนมือ ทำความสะอาดง่าย โดนน้ำยาได้ ไม่มีผลต่อการรับประกัน (ไปถามช่างที่ศูนย์ acer มา เชียงใหม่หน้า มช.)

ที่สำคัญ Notebook ผมเปลี่ยนสีได้ ดูดีขึ้นนะผมว่า (เพื่อนๆว่ามั๊ย)

ตอนนี้กำลังหาหนังลายสวยๆอยู่

งะสอนวิธีทำหน่อยดิ จะเอามาใส่ S41 กันไฟดูด อิอิ

OverclockZone Member comeng's Avatar

คุณ Neo_ze ช่วยบอกทีว่าไอ้เจ้า ที่ใส่กับบอดี้ นั่นมันอาไรงะ หาซื้อได้ตามร้านทั่วๆไปหรือเปล่างะ
    มันก้อสวยไปอีกแบบนะ

ผมว่าจะไปให้ร้านทำลายตรงฝาหลังมันอะ คิดว่าทำให้เครื่องเราหมดประกันด้วยไหมเนี้ย เด๋วไปทำมาพอไปซ่อมโดนศูนย์อ้างโน่นอ้างนี่หรือเปล่าหว่า กลัวเอาไว้ก่อน = =

OverclockZone Member Neo_ze's Avatar

อุปกรณ์ในการทำมีไม่มากครับ งบทำทั้งหมดก็ไม่ถึง 50 บาท (ต่อ 1 สี) ผมว่างๆแล้วจะเอาวิธีทำมาลงให้ดูนะครับ

ขอไม่ลงกระทู้นี้ครับเดียวจะผิดหัวข้อของจขกท.เค้า รอผมว่างจาก Defend Project จบโท อาทิตย์นี้แล้ว จะมาสอนวิธีทำแบบละเอียดๆให้นะค๊าบ

พอดีตอนทำก็ไม่ได้ถ่ายไว้ พอทำเสร็จเลยเพิ่งจะนึกขึ้นได้

Before (เห็นม้วนสีน้ำตาลข้างๆไหม อิอิ)
    รูป รูป
    Last edited by Neo_ze; 20 Oct 2007 at 08:40:03.

แล้วจะรอคราบบบบ ผมไม่ใจร้อนคราบบ แหม นึกว่าไปหาซื้อที่ไหนมา
    ทำเอาเองสะด้วย เจ๋งดีแหะ

OverclockZone Member atomtk's Avatar

มุมเล็กๆในที่ทำงาน ร้าน มือถือ+คอม

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

เอากะเค้าด้วยก็ดี

nb hp dv2518tx (รกนิดหน่อยรอบข้าง)

กับตัวระบายความร้อน แบบชาวบ้าน แต่ให้ผลจริง ลดอุณภูมิเวลาเล่นเกม ไปได้ 5 - 7 องศา

เวลาเล่นเกมมันจะ ขึ้นเกิน 85 ทุกที บางที 92 โอ้จะบ้าตาย ร้อนจังฟะ

ทำที่ระบายความร้อนมา เวลาเล่นเกม ก็เหลือ ประมาณ 80 ไม่เกิน 82

ทำเสร็จมาก็พอใช้ได้ แต่มันไม่สวยเท่าไหร่ อยากได้บอดี้สวยๆจัง ใช้สวิท ควบคุมพัดลมตั้ง 5 ตัวแหนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks