Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าจะเล่น Crysis ลื่นๆ นี่ ต้องใช้การ์ดจออะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าจะเล่น Crysis ลื่นๆ นี่ ต้องใช้การ์ดจออะไรครับ?

อยากทราบว่าจะเล่น Crysis ลื่นๆ นี่ ต้องใช้การ์ดจออะไรครับ?
    ปัจจุบัน Beta ของเกมนี้ยังกั๊กไม่ให้ลองใช้ Very High
    ผมจะอัพคอมจริงๆแล้วจะกลับไปเล่นเกมเก่าๆ แต่ ถ้าอัพแล้วก็ควรจะอัพสุดๆไปเลยจะดีกว่า
    เลยกะจะอัพไปที่จุดที่เล่นเกมนี้ได้ลื่นๆ น่ะครับ
    ดูใน system requirement lab บอกว่า Crysis ระดับ Recommend ต้องใช้การ์ดจอตั้งแต่ GTS ไปและต้องมี mem 640MB น่ะครับ

GTX มัน 768 จะทำให้มันลื่นไหมน่อ
    กะจะใช้ CPU Q6600 ด้วยนะครับผม

ผมว่าลื่นป์ด 8800GTX กับ Q6600อะ แต่เกมยังออกขาดเดาไรไม่ได้ แต่จากที่ผมได้ลอง ตัวBeta มัน
    เครื่องผม AthlonX2 4000+@ 2.8G
    RAM 2G
    8800GTS 320M
    เล่นที่ 1280*1024
    All high ลื่นครับ 40-50 เฟรมเลย ดูเยอะๆไงไม่รู้เหอะๆ แต่ปรับAA ไม่ได้ ติดบัค
    แล้วก็Very high ไม่ได้ RAM VGA น้อยมันไม่ให้ปรับ

Comment

ที่แท้ official recommended system requirement ต้องการ 640MB ก็เพราะอย่างงี้นี่เอง
      (จำเป็นสำหรับการเปิดทุกอย่างสุดๆ)

Comment

8800 ultra คับ^^

Comment

แค่นั้น ผมก็ว่าลื่นแล้วนะครับ

ลื่นไม่พอก็อัดต่อ อิอิ

Comment

system requirement นั้นเหมาะกับความระเอียดหน้าจอสุงงมาก มากกว่า 8800GTs 320mb ผมว่าก็ verry high ได้แล้วนะ เพราะ beta เป็น DX9 ซึ่งหน่วงเครื่องกว่า DX10 นะเกมส์นี้ แถมถ้าอยากลื่นขึ้นอีกต้องลง vista 64 บิท จะลื่นกว่า 32บิท

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              แค่นั้น ผมก็ว่าลื่นแล้วนะครับ

ลื่นไม่พอก็อัดต่อ อิอิ

ตามนั้นครับ
              แต่ผมว่า 8800GTS ก็น่าจะไหวแล้วนา ประหยัดเงินไปด้วย

Comment

พับผ่าสิ 640 เมกกะไบต์ แล้ว 256 เมกกะไบต์ ที่คนใช้เต็มบ้านเต็มเมืองล่ะ
                มันทำร้ายจิตใจกันสุดๆ

สงสัยงานนี้เจ้ามือกินเรียบ

อิอิ ขอปรับ 800*600 ก็พอล่ะ ไม่ขอจ่ายตังค์เป็นหมื่น เพื่อซื้อต้นมะพร้าวหรอก

เดี๋ยวเมียที่บ้านมันจะผ่าเอานำมะพร้าวมาล้างหน้าให้ ก่อนส่งเราไปอยู่กับ CRYSIS ในโลกหน้าครับพี่น้อง

เมียผมมันดุ ยิ่งกว่า!!!!!!!!!

Comment

ช่วยส่งเสริมการขายการ์ดจอเพิ่มขึ้นไง ทำมาแล้วเดี่ยวขายไม่ได้ หุหุ

Comment

เอิ้กๆ ไม่มีการ์ดในปัจจุบันปรับสุดแล้วลื่นเลยงับ
                    ลองไปหาอ่านข่าวที่เป็น ปะกิดดูดิ เห็นว่า Crysys ต้องลดเสปคเกมลง เพราะ Pc บ้านๆเล่นไม่ไหว

คริๆ มันบ่นออกมาว่า คอมไม่แรง คนไม่เล่น เกมขายไม่ออก แล้วจะทำมาทำไม

Comment

Working...
                    X