Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ร้อนไปเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ร้อนไปเปล่าครับ

คือตอนนีเผม OC ไปจาก3.2 มาเป็น3.68 ความร้อน
    มันขึ้นมา 65 องศา แต่ตอนแรกผม OC ไป3.80 ความร้อน
    ขึ้น 75 องศา เครื่องดับเลย
    ผมใช้ผัดลมของ ASUS Silent Square Pro ครับ
    มีตรงไหนที่ต้องแก้บ้างครับ

ร้อนมากครับ น่ากลัวครับ ... Zink ของ Asus มันเย็นพอๆ กับของเดิมที่ติดมากับ CPU หรืออาจจะดีกว่านิดนึงเท่านั้นครับ ถ้าเอามาติดเพื่อ OC ขนาด 3.8GHz ไม่แนะนำเลยครับ ลอง Tuniq Tower / Thermalright Ultra 120 Extreme ดีกว่า ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      ร้อนมากครับ น่ากลัวครับ ... Zink ของ Asus มันเย็นพอๆ กับของเดิมที่ติดมากับ CPU หรืออาจจะดีกว่านิดนึงเท่านั้นครับ ถ้าเอามาติดเพื่อ OC ขนาด 3.8GHz ไม่แนะนำเลยครับ ลอง Tuniq Tower / Thermalright Ultra 120 Extreme ดีกว่า ปลอดภัยไว้ก่อนครับ
      แล้วตัวนี้ใช้ได้ป่ะครับ Thermalright IFX-14 แล้วมันราคาเท่าไหร่ได้ครับ

Comment

75C' นี่เล่นน้ำไปเลยครับ

Comment

ร้อนมาก จ๊ะ ทำให้ลดมาหน่อย นะ ต่ำกว่า 70c ก็น่าจะ OK ละ

Comment

Originally posted by MVRDV View Post
            แล้วตัวนี้ใช้ได้ป่ะครับ Thermalright IFX-14 แล้วมันราคาเท่าไหร่ได้ครับ
            2200 - 2300 ครับ .... บาง Review บอกเย็นกว่า Tuniq Tower / Ultra 120 Extreme นิดหน่อย 1c - 2c แต่ .... สิ้นเปลืองเปล่าๆ ครับ เพราะท่านต้องซื้อพัดลมตั้ง 2 อัน แทนที่จะเป็นอันเดียวเหมือน Ultra 120 Extreme และก็ผมว่ามันรกหูรกตามากเกินไปครับ ลองดู Case ที่ติดตั้งแล้ว มันทึบมากๆ เลยครับ ผมกลัว MB จะอับระบายความร้อนไม่ได้ดีเท่าที่ควรนะครับ ... เล่น Tuniq Tower ดีกว่าครับคุ้มสุดๆ พัดลมมีมาให้เลยด้วย เย็นดีครับ น่าจะราวๆ 1700++ ที่ TK / Jedi แต่ต้องดูขนาดเคสให้ใหญ่พอใส่มันได้นะครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              2200 - 2300 ครับ .... บาง Review บอกเย็นกว่า Tuniq Tower / Ultra 120 Extreme นิดหน่อย 1c - 2c แต่ .... สิ้นเปลืองเปล่าๆ ครับ เพราะท่านต้องซื้อพัดลมตั้ง 2 อัน แทนที่จะเป็นอันเดียวเหมือน Ultra 120 Extreme และก็ผมว่ามันรกหูรกตามากเกินไปครับ ลองดู Case ที่ติดตั้งแล้ว มันทึบมากๆ เลยครับ ผมกลัว MB จะอับระบายความร้อนไม่ได้ดีเท่าที่ควรนะครับ ... เล่น Tuniq Tower ดีกว่าครับคุ้มสุดๆ พัดลมมีมาให้เลยด้วย เย็นดีครับ น่าจะราวๆ 1700++ ที่ TK / Jedi แต่ต้องดูขนาดเคสให้ใหญ่พอใส่มันได้นะครับ
              ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องเก็บตังซื้อหลายอย่าง

Comment

ร้อนจังเลยอย่างงี้Fulloadจะปาไปเท่าไร

Comment

ไม่ลอง HR-01+ กะพัดลมแจ่มๆซักตัวเหรอครับ ราคาย่อมเยาว์แต่ก็เย็นได้นะ....

Comment

ซื้อพัดลมตัวใหม่มาแล้วจะลาก ไห้ถึง 4.0 เลยอยากรู้เหมือนกันว่ามันจะได้ซักเท่าไหร่

Comment

3.86 มันยังน้อยไปผมว่านะ

Comment

เขียนผิด 3.68 ขอโทดขอรับ

Comment

Working...
                        X