Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบอุปกรณ์ต่อพวงแล้วเครื่องคุณหนืดลงหน่อยนึงใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบอุปกรณ์ต่อพวงแล้วเครื่องคุณหนืดลงหน่อยนึงใหม

ใช้ S41 310 แรม 2 g ครับต่ออุปกรณ์ USB เต็มหมดทุกช่อง ก็มี เมาส์ คีย์บอร์ดแยก ปริ้นเตอร์แล้วก็พัดลม USB + ต่อ LCD เสียบลำโพงแยก + เสียบ AC

รู้สึกเวลาเปิดโปรแกรมอะไรมันจะหนืดนิดๆ ครับ แต่ถ้าต่อแค่เมาส์ กะเสียบ AC จะเร็วกว่าจนรู้สึกได้ชัดอ่ะครับ

ลองมาหลายรอบแล้ว

ใช้ Vista Ultimate 32 bit ข้อมูล HDD ยังว่างเยอะครับ (ลบออกเยอะแล้ว)

ลองสังเกตุกันมั่งใหมครับ

ผม เสียบ เมาส์ คีบอร์ดusb กับ คียบอร์ด ไร้สาย ลำโพง ต่อ lcdเวลาดูหนัง

มานก็ ไม่ อืดนะงัป แต่ผมใช้ xp อ่า

Comment

ของผมก็ ต่อK/Bแยก, เมาส์แยก, HDD External, ชาร์จMP3, จอยสติ๊ก, ต่อพร้อมกันก็ไม่หน่วงหรือช้าลงเลยนะครับ ตอนVistaมันก็ไม่ช้าลงแต่ตอนนี้ใช้XPอยู่คับ

Comment

คือว่ามันก็ไม่ช้าหรอกครับเร็วดีครับแต่มันช้ากว่าตอนต่อแค่เมาส์นิดเดียวครับ

Comment

สงสัยเป็นเพราะต่อจอ LCD ละมั้งคงไปกิน source ของเครื่องเล็กน้อย

Comment

Working...
          X