Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT1.5m33ชม.โหลดได้แค่4.1Gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT1.5m33ชม.โหลดได้แค่4.1Gb

ทั้งตอนเช้าเย็นค่ำมืด
    คิดแล้วได้34.7k/s
    น้อยกว่าความเร็วมาตรฐานประมาณ 5 เท่า
    ทำไงดีคับ จะบ้าตายอยู่แล้ว
    ปล.บ้านผมอยู่กระบี่ ชุมสาย 200 m.
    speed testก็ขึ้นๆลงๆตั้งแต่40ยัน900

เน็ตช่วงนี้มันเปง อย่างงี้เเระคับ น่าเบื่อ ออกนอกยิ่งไม่ได้เรย เซงงับ

Comment

เห็นใจแทนครับ อยากให้ใช้ True กันทุกคนเลย

sigpic

Comment

ของผมใช้true 1m
        ออกนอกได้40-80kb/s
        แกว่งประมาณนั้นตลอด(ออกนอกถ้าในประเทศวิ่งเต็ม100kb/s)
        ก็ทั้งหมู่บ้านมีแต่คนแก่ใช้เน็ตกันไม่เป็น
        ของผมเลยวิ่งเต็มๆ555
        ไม่น่าเชื่อเลยเนอะกลางสุขุมวิทแท้ๆ
        ผมเด็กที่สุดในหมู่บ้าน555

Comment

ยกเลิกเหอะคับถ้าแบบนี้ เราจะเสียเปรียบ -.-

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
            ของผมใช้true 1m
            ออกนอกได้40-80kb/s
            แกว่งประมาณนั้นตลอด(ออกนอกถ้าในประเทศวิ่งเต็ม100kb/s)
            ก็ทั้งหมู่บ้านมีแต่คนแก่ใช้เน็ตกันไม่เป็น
            ของผมเลยวิ่งเต็มๆ555
            ไม่น่าเชื่อเลยเนอะกลางสุขุมวิทแท้ๆ
            ผมเด็กที่สุดในหมู่บ้าน555

ท่าทางจะดีใจที่เด็กสุดในหมู่บ้านมากกว่า ดีใจที่เนตวิ่งเต็มซะอีกมั้งนั้น

.................................................................................

ที่เนตวิ่งช้าๆ ลองถามละแวกบ้านดูครับ คนที่ติดเนตว่าเขามีปัณหารึเปล่า หากมีก็ นัดแนะแล้วโทรไป

แจ้งในวันเดียวกันเขาจะได้รู้ ว่ามันมีปัณหากันเยอะ แต่ถ้าเราเป็นคนเดียว ก็โทรไปเหมือนกันครับ *-*

ผมเนต ทีโอที 2048/512 เมื่อก่อนวิ่งช้ามาก แต่เขาบอกว่า กำลังอัพสปีดให้ทนหน่อย ความเร็ว

ยังไม่นิ่ง ทนมาเลย เลยโทรไปบอกเขา เขาปรับให้ วันแรกวิ่งทะลักไป1700 หลังจากนั้น ก็วิ่ง

อืดลงตอนกลางวัน แต่กลางคืนยังพอไหว ตอนนี้ วิ่งช้าไม่พอ หลุดทุกช.ม. และ2-3วันนี้หนักข้อขึ้น

หลุดทุก10-15นาที ผมเลยจำใจโทรไปให้เขาลด สปีดเหลือ512 เพื่อไม่ให้หลุด และวันนี้ตอนบ่ายๆ

โทรไปให้เขาลดเหลือ256 เค 5555555 ตูอยากจะบ้า เนต2048 ต้องใช้256 เอิ้กๆ

ที่เล่ามาทั้งหมด รวมเวลาแล้ว35วัน ตอนนี้ก็ได้แต่ร้องเพลง รอ ไปก่อน

เพราะโทรแจ้งแล้วไม่ต่ำกว่า 20-30ครั้ง ครั้งสุดท้าย ขอสายหัวหน้าช่าง บอก รบกวนที

ผมเดือดร้อนจริงๆเพราะเป็นร้านเนต อย่าพึ่งรำคานที่ผมโทรมาบ่อย เพราะถ้าผมไม่เดือดร้อน

ผมคงไม่โทรมาถี่ขนาดนี้ เขาเลยรับปากจะดูแลให้ 256เค หวังว่าผมจะได้ใช้ความเร็วแค่นี้ไม่นานนะครับ

Comment

อ่าของผมกำลังรอสัญญาณน่ะ TOT1m
              จะเป็นแบบนี้ไม๊นี่

Comment

Working...
              X