Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมสอนทำ remote ผ่าน dydns จะสนใจกันใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมสอนทำ remote ผ่าน dydns จะสนใจกันใหม

ไม่แน่ใจ กลัวเบื่อกันก่อน เพราะมันหลายขั้นตอน เข้าใจว่า ในนี้ไม่ค่อยมีใครตอบ

ผมก็อยากสอนน้อง ๆ รุ่นใหม่ ให้เข้าใจระบบ network อันที่จริงก็ไม่ใช่อยากเย็นอะไร

ผมก็ทำทุกวัน เป็นสิ่งที่คุ้นเคยกับผมไปแล้ว เซียน ๆ ทั้งหลาย ผมก็เห็นไม่ค่อยตอบกัน

ถ้าทำแล้ว ผมเสียเวลาหน่อย แต่ว่าน้อง ๆ ได้ความรู้ แล้วเอาไปต่อยอดไปทำอย่างอื่น

นั่นคือสิ่งที่ผมปรารถนามากมาย คือการต่อยอด

ถ้าหลายท่านรู้วิธีการทำ ก็ช่วย ๆ กันคับ ถือว่ามีคนรู้ดีกว่าไม่มี

ประโยชน์ที่ได้ ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนบนโลกใบนี้ คุณสามารถควบคุมหน้าจอที่บ้านได้เสมอ

ผมเน้นย้ำว่า ได้เสมอ
    โดยผ่าน dydns หรือจะ noip ก็แล้วแต่ตามถนัด

แต่ผมไม่ถนัด noip เพราะต้อง.....ลง software แต่ dydns ไม่ต้องคับ

ตัวอย่างของการทำสำเร็จแล้ว ผมใช้มาปีกว่า ๆ แล้วคับ

ถ้าคิดว่าผม remote ภายในเครือข่ายเดียวกัน ก็ลองดูเบอร์ ip ก็ได้น่ะคับ เป็น private ip

ถ้าคนเข้าใจระบบ network จะดูออกทันทีเลยว่า มัน remote กันไม่ได้ นอกจาก จะสร้าง route table ใหม่เชื่อมต่อ

2 เครือข่ายเข้าด้วยกัน
    Attached Files
    Last edited by ultrabbb; 16 Oct 2007, 22:49:55.

อยากรู้ครับ เล่าต่อด้วย ขอบคุณครับ

Comment

ต่อคับผมอยากรุเหมือนกันคับ ว่าทำอย่างไร ผมศึกษามานานแล้วแต่พอลองทำก็ไม่ได้เสียทีทำได้แต่ในnetwork วง lan เดียวกัน

Comment

สนใจครับ

Comment

สนใจครับ ผมอยากรีโมทเครื่องห้องจากที่อื่นได้เหมือนกัน เดี๋ยวนี้ใ้ช้ Logmein รู้สึกมันไม่ปลอดภัยยังไงไม่รู้

Comment

สอนผมด้วยครับพี่ชาย อยากรู้อยากเหง

Comment

อย่าทำให้อยากแล้วจากไปสิครับ

Comment

Originally posted by KISS View Post
                อย่าทำให้อยากแล้วจากไปสิครับ
                ยังไงผมจะรีบทำให้น่ะคับ จะได้มีความรู้กันถ้วน ๆ

Comment

อยากรู้ด้วยคร้าบ สนใจคร้าบบ

Comment

ต่อ... อยากรู้ ^ ^

Comment

ดีครับ แลกเปลี่ยนความรู้กัน

Comment

โอ้วดีเลยครับ เผยแพร่ๆ

ของผมทำผ่านเราเตอร์ มาคุม Bittorent ใช้มาได้สักพักละ

Comment

แนะนำนิดนึงครับ ถ้าทำ vpn จะปลอดภัยกว่า forward port ตรงๆแบบนี้ครับ

Comment

ต่อเลยครับกำลังอยากรู้วิธีอื่นๆบ้างครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X