Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ USB ด้านหน้าไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ ด่วน.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ USB ด้านหน้าไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ ด่วน.....

ผมก็เสียบตามทุกอย่างที่มันบอกแต่ว่ามานหาไม่เจอครับ พอเสียบแล้วมันขึ้นว่า USB unused กะ USB Unknow อะครับ ลองลง ไดรเวอร์ก็ลงไม่ได้อะครับ ช่วยด้วยครับ ท่านใดมีรูปด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
    ปล. USB หน้าเคสนะครับ ต่อเข้ากับ USB mainboard ช่อง 7,8 สายไฟกะคู่มือ มันไม่เหมือนกันอะครับ งง
    Last edited by notty32; 16 Oct 2007, 23:02:31.

โดยทั่วไป

ขาด้วนที่หายไป1 เป็น GND
    สายจะเรียง VCCหรือ+V. และก็ Data- Data+ GND

Comment

ผมก็เรียงตามนั้นแล้วงับ มานก็ยังไม่ได้อะครับ มานจะมี Vcc Data- Data+ GND เสียบตามนี้แล้วนะงับ ก็ไม่ขึ้นให้อะครับ

Comment

ที่สายไฟเป็นไงครับ และที่คู่มือมันเรียงไงครับ เดียวจะช่วยให้ครับ

เวลาเสียบแล้วมันเห็นพอร์ดไหมครับ ถ้าเห็นก้อาจจะมีสาย Data- Data+ สลับกันนะครับ

ปล.
        ก่อนจะเสียบสายแฟลดไดร์วตรวจสอบสายให้ดีนะครับว่าเสียบพวกสาย Vcc กับ GND สลับกันหรือเปล่า
        ถ้าสลับกัน แฟลดไดร์อาจจะไหมได้นะครับ (ของผมพังไป 2 อันก็เพราะงี้ละครับ)

Comment

เข้า bios แล้ว enable

Comment

ถ้าเสียบผิดครั้งแรกอาจจะพังไปแล้วนะครับ เสียบ Mouse ขึ้นแบบที่ว่าเลย แต่ Mouse ไม่พัง
            ผมก็เคยเสียบผิด(ตอนเบลอๆ) แก้โดยการ ย้ายไปเสียบ Port อื่นแทน ขี้เกียจเคลม

Comment

ถึงตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้อะครับลองหมดแระ กลุ้มจายยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

อาจจะเสียไปแล้วก็ได้ครับ ตัวUSB Ctrl อ่ะ
                ลองกลับข้ว+data กะ -data ดู

Comment

Working...
                X