Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คะช่วยด้วย cpu หนู๋

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คะช่วยด้วย cpu หนู๋

หนู๋ทำตกคะ ขาหักเยย บางขาก็งอด้วย มันพังรึยังคะ
    ทำไม amd ต้องมีขาง่ะ ที intel ทำตกเหยียบซ้ำยังไม่พังเยย
    T^T

- - ทำไมมือหนักแบบงั้นละท่าน

ผมกลับไปทำsocket อินเทลพังแทนเพราะยึดมันแน่นเกิน

Comment

หุหุ
      เอาไปโยนเล่นเหรอครับ
      ถึงได้ตกพื้น

Comment

สงสัยคงต้องขุดหลุมฝังเหมือนใน MV ด้านล่างและล่ะครับ
        http://www.youtube.com/watch?v=yam02...elated&search=

Comment

แน่ใจหรือครับว่าซีพียูไม่มีขา ตกแล้วจะไม่พัง

Comment

ไม่ใช่คะ เดินถืออยู่มันหลุดมือ คราวก่อนของ intel หนู๋เดินแกว่งแขนมันก็ตกไปข้างหน้า
            หนู๋ก็เหยียบซ้ำอีก แล้วทำไมมันต้องมาตกตรงที่หนู๋จะเดินคะ ทำไมหนู๋ซวยยังเงี้ย
            เอ่อ...พี่คะ ใช้อะไรเจาะรู cpu ให้มันกลมดิกๆคะ

Comment

พี่คะ ในกระทู้เห็นเขียน cpu ที่ week สวยๆ week คืออะไรคะ มะรู้เรื่องเลย
              หนู๋อะเห็นในเวป amd มีตัว 3800+ ที่กินไฟ 35w 65w 89w งี้ก็ต้องซื้อ
              ตัวที่กินไฟน้อยกว่าชิมิ พี่ดูจิ๊ http://products.amd.com/en-us/Deskto...=&f8=&f9=2000&

Comment

Originally posted by model View Post
                พี่คะ ในกระทู้เห็นเขียน cpu ที่ week สวยๆ week คืออะไรคะ มะรู้เรื่องเลย
                หนู๋อะเห็นในเวป amd มีตัว 3800+ ที่กินไฟ 35w 65w 89w งี้ก็ต้องซื้อ
                ตัวที่กินไฟน้อยกว่าชิมิ พี่ดูจิ๊ http://products.amd.com/en-us/Deskto...=&f8=&f9=2000&
                week ใน ในที่นี้ หมายถึง Lot การผลิต ของCpu
                ตอบข้อ2 ถ้า ได้ 45w จะดีมากครับ ประหยัดไฟ แล้วก็ ความร้อนน้อยกว่าตัว Watt สูงๆด้วย

Comment

ตัวกินไฟน้อยกะกินไฟมากตัวไหน oc ดีกว่ากันคะ

Comment

ตัวกินไฟน้อยไฟเยอะก็อุณหภูมิพอๆกันครับ อย่างของผมกินไฟ 125w อุณหภูมิ 35-38c มันก็พอๆกับพวก 65หรือ45วัตต์นั่นแหละครับ ร้อนไม่ร้อนอยู่ที่แรงดันไฟที่เป็นโวลต์ครับ ถ้าเราไปเพิ่มมันก็ร้อนขึ้นพอๆกันหมดแหละ แต่ตัว L2 เยอะกว่าจะร้อนเร็วกว่า

Comment

เพราะว่า Intel กะ amd มันทำมาคนละอย่างกัน ครับ มันเลยไม่เหมือนกัน

Comment

โหดจัง

Comment

กรำ ไม่รู้จะช่วยยังไง

Comment

จากประสบการณ์ที่เจอมา ไอ้รุ่นที่มันกินไฟน้อย Mobileน่ะ เวลาปรับไห้มันกินไฟเเล้ว มันบริโภคได้เยอะกว่าตัวปกติอีก

เเล้วก็ขางอก็เล่นโยคะได้นี่ครับ บางขาหักก็ไม่เป็นไร มันมีเยอะ บางขาก็ไม่ต้องใช้

Comment

ทำไงให้มัน ขาหัก...

Comment

Working...
                              X