Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอา GF73000 มา SLI ตู้ปลาจะทะลุ 100000 ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเอา GF73000 มา SLI ตู้ปลาจะทะลุ 100000 ไหมครับ

cpu X2 4000+ m/b asus จะแรงแบบเหนได้ชัดไหม่ครับ สำหรับ SLI

ดันไปครับ
    รอท่านที่เคย SLI มาบอก นะ
    ผมเคยใช้ของ Galaxy GF7300GT DDR3 แค่ตัวเดียวได้ 90000 กว่าคะแนน นะ
    *บอร์ดผม SLI ไม่ได้ ถึงทำได้คงไม่ทำนะ ความแรงเพิ่มไม่มากเท่าใหร่

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=53846

.
    Last edited by TWK.; 17 Oct 2007, 00:33:31.

Comment

DDR3 ใกล้ๆ หรือ ทะลุไปไม่มากครับ แต่ CPU ต้องแรงพอสมควรครับ

4000+ ท่านน่าจะประมาณ 8 หมื่นกลางๆครับ-9 ปลายๆครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ดันไปครับ
        รอท่านที่เคย SLI มาบอก นะ
        ผมเคยใช้ของ Galaxy GF7300GT DDR3 แค่ตัวเดียวได้ 90000 กว่าคะแนน นะ
        CPU ท่านแรงซะขนาดนั้น

Comment

ไม่รู้เทียบกันได้หรือเปล่านะครับ
          เคยใช้
          3200+ @2.5
          a8n-sli duluxe
          geil 512*2
          px6600gt tdh extreme*2 570/1250

ได้ตู้ปลาประมาณ 85000 ครับ

cpuคะแนน 8-9000 จำไม่ค่อยได้แล้ว

ส่วนเรื่องเกม ที่เคยเล่นในเวลานั้นแล้วรู้สึกถึงความต่างเลยก็มี fear doom3 ครับ รูสึกลื่นขึ้นพอสมควรเลย ส่วนเกมอื่นที่ออกเวลาเดียวกันนั้นไม่ได้เรื่องเลยครับ แทบไม่ต่างจากการ์ดใบเดียว!!

**6600gt extreme น่าจะพอๆกับ 7300gt ddr3 (ผมคิดว่างั้นนะ)

ส่วนตอนนี้ใช้ 6200tc แรงที่สุดแล้ว
          Last edited by maxsaag; 17 Oct 2007, 01:06:16.

Comment

เอแต่ทำไมผมsli แล้วตู้ปลา คะแนนไม่เพิ่มนะ แต่ว่า05 กับ 06 คะแนนพุ่ง

Comment

ว่าจะหาซื้ออีกมาลองคือกัน

Comment

ใช้ SLI เล่นเกมนีสฟอร์สปีด ต่างกับใบเดียวนิดเดียว

Comment

อย่าบอกนะว่าต่อ SLI เพื่อรันตู้ปลาโดยเฉพาะ หุหุ

Comment

SLi กินไม่ได้แต่ เท่ครับ

Comment

รอดูครับ

Comment

มานตัว 2xxx ต้นเองอะครับถ้า SLI~ แล้วแรงกว่า 8600gt ก้น่าอยู่น้าถูกกว่ากันด้วย ของผมได้ ตู้ปลา 7xxxx กว่าๆเองครับ อยากลองเหมือนกัน

Comment

Originally posted by npzero View Post
                          มานตัว 2xxx ต้นเองอะครับถ้า SLI~ แล้วแรงกว่า 8600gt ก้น่าอยู่น้าถูกกว่ากันด้วย ของผมได้ ตู้ปลา 7xxxx กว่าๆเองครับ อยากลองเหมือนกัน
                          Benchmark แรงกว่าจริงๆ เล่นเกมส์ไม่ได้แรงตาม Benchmark นะครับ เพราะ ส่วนใหญ่เกมส์ยังไม่ Spport ครับ แต่ร้อนกว่า กินไฟกว่า และ เท่ห์กว่าชัวร์ๆครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            Benchmark แรงกว่าจริงๆ เล่นเกมส์ไม่ได้แรงตาม Benchmark นะครับ เพราะ ส่วนใหญ่เกมส์ยังไม่ Spport ครับ แต่ร้อนกว่า กินไฟกว่า และ เท่ห์กว่าชัวร์ๆครับ
                            ต้องการตรงเนี่ยะแหละ....

Comment

อย่างท่านไม่ต้องการ์ดจอ แค่หน้าตาก็กินขาดแล้ว

Comment

Working...
                              X