Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 OC ไม่ใช้ besel และ ปรับไฟ จะไกลสุดๆที่เท่าไหร่ อยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 OC ไม่ใช้ besel และ ปรับไฟ จะไกลสุดๆที่เท่าไหร่ อยากรู้

E2180 OC ไม่ใช้ besel และ ปรับไฟ จะลากได้ไกลที่สุดท่าไหร่ครับ ผมลองกับ E2140 มันไปไกลสุดๆประมาณ 2.8 เอง รบกวนผู้ใช้ E2180 ด้วยครับ

เพื่อนผมใช้ 2160 ไปสุดที่ 3.2 ไม่ BSEL แต่ปรับไฟนี่ไม่แน่ใจ

Comment

มันอยู่ที่ว่าคุณใช้บอร์ดอะไรมากกว่า

Comment

ถ้าใช้บอร์ดชิพ 965 ก็ลากได้ไกลสุดเท่าที่ cpu มันไปได้ครับ แต่แรมต้องไปด้วย
        แต่ถ้าใช้กับ P35 อันนี้อาจจะตันที่แรมก่อนครับ เพราะมันจะทดแรม 3:5 ให้อัตโนมัติ
        ถ้าแรมไม่เจ๋งจริงลากไม่ถึงไหนแน่นอนครับ

Comment

ผมได้ที่ 3.1 เอาเเบบเสถียรนะครับ (M/B Asrock 1333-FullHD+RAM Black dragon 1*2 Gb)
          ปรับไฟ AUTO ไม่ใช้ besel ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ไม่ปรับไฟ ไม่ BESEL -E2140 บอร์ด P31-DS3L ได้ที่ 3.3 ครับ

Comment

Working...
              X