Announcement

Collapse
No announcement yet.

G1S ราคาถูกลงมามากแล้ว น่าสนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G1S ราคาถูกลงมามากแล้ว น่าสนไหมครับ

G1S ราคาลงมามากแล้ว น่าสนไหมครับ

วันนี้ ไปดูที่ 1000tip มา ราคาลงมาที่ 59900 บาท
    CPU T7500 2.2G HDDsata 250G Ram 2G HDMI
    g8600GT-Vram256-GDDR3 WSXGA+

น่าสนไหมครับ ขอถามความเห็น......... หรือจะลองคอยดู F8Sv ก่อนดี
    Last edited by SlaxBlack; 17 Oct 2007, 21:01:51.

น่าหวดมากๆ ราคาดี หากรอก็ไม่ได้ใช้กันพอดีครับ ผมว่าจะซื้อก็ซื้อเลยครับ

หรือ BenQ S-41 ก็ดีนะครับ ราคาดีกว่าเยอะ

Comment

ฺBenQ ก็สวยดี แต่ถ้ามีปัญหาขึ้นมา ก็ลำบากแน่ เกี่ยวกับศูนย์บริการ มีน้อยมากครับ ถ้าเทียบกับ ASUS

G1S ผมคิดว่าได้เปรียบ S41-322 อยู่หลาย สเป็กกับราคา ประสิทธิภาพความคงทน และศูนย์บริการ

Comment

ขอเก็บข้อมูลไว้ละกัน สน G1 เหมือนกัน

Comment

มันเหมือนว่าไม่ใช่G1Sนะ ทูท่าจะเป็นG2Sนะสเปคทีว่าอ่ะ ใช่ราคาตามสเปคนี้หรอ

Comment

อืม สเปคเหมือน G2S จริงๆด้วย G1S มันใช้ X1700 มะใช่รึ แต่เรื่องราคานี่ใช่เลย

Comment

ใช่ G1S แน่นอน ผมติดตามมานาน และยังได้สัมผัสตัวเป็นๆ หนักตั้ง 3 Kg ก็พกพาได้ เหมาะกับคนตัวใหญ่ๆหน่อยนะ
              คนขายบอกว่าLotใหม่ เพิ่ม Specหลายอย่าง =ตามข้างบน จอ 15 นิ้ว แต่ความละเอียดสูงเป็น WSXGA+ ( G1P จอ 15 นิ้ว แบบ WXGA+ )

G1P = G 7700 Vram 512 GDDR2
              G1S = G 8600 GT Vran 256 GDDR3
              G2P = X1700 Vram 512 ?
              G2S = G 8600 GT Vram 256?512 GDDR3 TVtuner

G1S ราคาลงมามากแล้ว ไม่รู้ว่า งานCOMMART ต้นเดือนหน้าจะราคาลดลงอีกไหม หรือมีของแถมพิเศษอะไรบ้าง
              ความคิดผมนะ ของแถมในงานไม่ขออะไรมาก ขอแค่เพิ่มประกันจาก 2 ปี เป็น 3 ปี ก็หรูแล้ว

จะมีใครจะซื้อไหม นัดไปพร้อมกันจะได้ต่อราคาให้ลงอีก
              Last edited by SlaxBlack; 17 Oct 2007, 21:04:06.

Comment

Originally posted by SlaxBlack View Post
                ใช่ G1S แน่นอน ผมติดตามมานาน และยังได้สัมผัสตัวเป็นๆ
                คนขายบอกว่าLotใหม่ เพิ่ม Specหลายอย่าง =ตามข้างบน จอ 15 นิ้ว แต่ความละเอียดสูงเป็น WSXGA+ ( G1P จอ 15 นิ้ว แบบ WXGA+ )

G1P = G 7700 Vram 512 GDDR2
                G1S = G 8600 GT Vran 256 GDDR3
                G2P = X1700 Vram 512 ?
                G2S = G 8600 GT Vram 256?512 GDDR3 TVtuner
                ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ทันข่าว
                แต่ G1S นี่จอ WSXGA ซะด้วย เจ๋งมากๆเลยครับ

Comment

ถ้าสนใจก็ ซื้อได้เลย แต่เดือนหน้าจะมีงานคอมมาร์ค ราคาจะพิเศษกว่านี้หรือเปล่า หรือมีของแถมอะไรอีกบ้าง
                  ใครรู้บ้าง.....ครับ
                  Last edited by SlaxBlack; 18 Oct 2007, 00:24:43.

Comment

WSXGA จอวายเหรอครับ พอดีไม่รู้จริงๆ อยากได้เหมือนกัน คอมมาดจัดเดือนไหนวันไหน แล้วจัดที่ไหนเหรอครับอยากซื้ออยู่เหมือนกัน แล้วราคามันจะประมานเท่าไหร่อ่ะครับ แล้วF8Sv มันเป็นตัวไหนเหรอครับอยากเห็นรูปสเป๊กมันประมาณไหน อยากได้ข้อมูล g1 กะ F8Sv

Comment

ราคาน่าสนน่าสอยจริงๆ ครับ เป็นโน๊ตบุคในดวงใจของผมอีกตัว
                      ASUS G1S สเป็คล่าสุดจากต่างประเทศ
                      Intel Core 2 Duo T7500, 2.2 GHz 4MB L2 Cache 800MHz FSB,
                      Santa Rosa Intel Mobile 965 PM Express Chipset + ICH8M
                      2 GB RAM 667MHz (up to 4GB supported)
                      Nvidia GeForce 8600M GT, 256 MB onboard, 512 MB Turbo Cache DX 10 Capable HDCP support for DVI port
                      160 GB HDD Seagate Momentus 5400rpm
                      15.4” WSXGA+ (1680x1050) ColorShine TFT-LCD Asus Splendid Video Intelligent Technology
                      8X DVD Super Multi drive with LightScribe
                      Intel Integrated HD audio (Azalia), Bluetooth v2.0
                      Intel PRO/Wireless 4965 802.11 a/b/g/n
                      Ports:
                      1 x Express Card
                      1 x Microphone-in jack
                      1 x Headphone-out jack (S/PDIF)
                      1 x Line-in jack
                      1 x VGA port
                      4 x USB 2.0 ports
                      1 x IEEE 1394 port
                      1 x RJ11 Modem jack for phone line
                      1 x RJ45 LAN Jack for LAN insert
                      1 x TV-out(S-Video)
                      1 x eSATA
                      1 x HDMI
                      1 x Memory card reader (MMC, SD, MS, MS-Pro)
                      Accessories Provided:
                      1 Optical Gaming Mouse (Logitech)
                      1 AC Adaptor
                      1 Targus Backpack

เป็นตัวที่มีการ์ดจอ 8600 GT DDR3 ที่แรงกว่า 8600 GT DDR2 พอสมควร
                      ผมว่าถ้าอยากแรงจริงก็เลือกตัวนี้เลยครับ ถือว่าเป็นโน๊ตบุคที่แรงสุดในตอนนี้ที่มีขายในไทยเลยก็ว่าได้

สำหรับ Asus F8sv เปิดตัวในใต้หวันเมื่อต้นเดือนตุลาแล้วเขาเปลี่ยนสเป็คจากการ์ดจอ 8600 gt เป็น 8600 gs ครับ แต่ในไทยไม่รู้สเป็คจะเป็นยังไง ทางยุโรปกับอเมริกาก็ยังไม่มีขายครับตัวนี้ ต้องคอยดูสเปคกันต่อไปครับ

อันนี้เป็น ASUS G1 เอาไปดูรูปลักษณ์ละกัน
                      http://www.techxcite.com/review.php/review/52/
                      http://www.overclockzone.com/spin9/r...k/asus/g1_g2p/

อันนี้เป็น ASUS G2S การ์ดจอใช้ตัวเดียวกัน
                      http://www.techxcite.com/review.php/review/75/

อยากได้ๆ

ปล ราคานี้จริงหรือครับ เช็คดีแล้วเหรอ G1S นะไม่ใช่ G1 แล้วราคานี้รวม vat ยังครับ
                      Last edited by Jaoty; 18 Oct 2007, 11:06:34.

Comment

คิดว่าไม่vatล่ะครับ เดือนก่อนไปเดินมันก็65k บางร้าน59kแต่ไม่vatก้อมี

สรุปคือจ่ายยังไงก็6XXXXแน่ๆครับ แต่ยังไงมันก็น่าสนอยู่ดีถ้าคิดว่าเครื่อง50k เป้กะเมาส์รวมแล้วหมื่นนึง อิอิ

Comment

อะ ลง แล้วหรอ น่าสน รอไป ตัดสินในงาน commart(1 - 4 พ.ย. 0ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์)
                          http://www.arip.co.th/cmt/2007/cmct/index.php

G1S
                          5920G~302G16
                          S41~332

ปล. งาน Comworld คราวที่แล้ว ทางร้านบอก จะซื้อต้องสั่งเอาไว้นะ

ไม่รู้งานนี้จะเอามาตั้งขาย เปล่า
                          Last edited by Chet4mk; 17 Oct 2007, 14:51:04.

Comment

มีเงินก้สอยไปเลยครับไม่ต้องคิดมาก เท่มากด้วย อยากได้อย่างแรงอ่ะครับ ราก้ลงมาซ่ะขนาดนั้นแล้ว อิจฉาคนมีเงินซื้อครับ

Comment

หุๆ ผมซื้อ A6T มาจะปีนึงและ G1S ราคาลงมา 20k โอ้วพระเจ้าอยากได้ๆๆๆๆๆ ตอนนั้น G1 ธรรมดาซื้อ A6T ได้ 2 เครื่องหุๆ

Comment

Working...
                              X