overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เพื่อนๆรอเกมส์อะไรออกกันบ้างเหรอครับ

OverclockZone Member miximum's Avatar

Talking เพื่อนๆรอเกมส์อะไรออกกันบ้างเหรอครับ

ชอบเล่นแนวไหนกันบ้างครับผม

แล้วตอนนี้กำลังรอเล่นเกมส์อะไรกานบ้าง

ที่ผมรอนะครับก็มี

1.Assassin's Creed
    2.Gears Of War
    3.Alan Wake
    4.Splinter's Cell Conviction

อยากเล่นมากมาย มีใครอยากเล่นเหมือนผมบ้างครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default 0

หลักๆก็มี 1.Crysis
    2. Call of duty 4
    3. Pro Evolution 2008

ปล. Alan Wake เหมือนคุณด้วยนะอีกเกมส์นึง ถ้ามีลงใน PC ตอนนั้นผมอ่านเจอเขาบอกว่าจะลงใน PS3 เท่านั้นอ่ะ (ที่บ้านไม่มี PS3 ) ถ้ามีใน PC ด้วยก็แจ่มเลย

OverclockZone Member miximum's Avatar

Quote Originally Posted by gerrard View Post
    หลักๆก็มี 1.Crysis
    2. Call of duty 4
    3. Pro Evolution 2008

ปล. Alan Wake เหมือนคุณด้วยนะอีกเกมส์นึง ถ้ามีลงใน PC ตอนนั้นผมอ่านเจอเขาบอกว่าจะลงใน PS3 เท่านั้นอ่ะ (ที่บ้านไม่มี PS3 ) ถ้ามีใน PC ด้วยก็แจ่มเลย
    Alan Wake จะลง Xbox360 กับ PC (Vista) ครับ PS3 ไม่ลงนะ ได้เล่นแน่นอน

อ้อ อีกเกมส์ที่ผมว่าน่าเล่นมากๆคือ MAFIA 2 ติดใจไม่เลิกเลยครับกับภาคแรก ได้ใจมากๆ เล่นแล้วอินรอเล่นภาคสองต่อ ภาพสวยขึ้นแยะเลย

OverclockZone Member Hangger's Avatar

UT3 /COD4 /Need For speed Pro/Gears Of War/ ประมาณนี้

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

1. Call of Duty 4

2. Gear of Wars

3. Crycis

OverclockZone Member baroz's Avatar

pes2008

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

fm2008 ดีกว่า

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

NFSPS !!!!!
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member elephanter's Avatar

sim city

อิอิ มาแหวกแนว ไม่ได้เล่นนานแล้ว

OverclockZone Member saotsubasa's Avatar

STARCRAFT 2

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ตอนนี้รอ ProStreet กะ Resident Evil 5

Resident Evil 5 เหรอคับผมก็อยากเล่นมากๆๆๆ แต่ว่าออกใหม่ๆมันคงยังไม่ลง PC แน่เลย
    ต้องรออีกนานT_T มันคงลงPS3ไปก่อน กว่าจะมาลงPC รอจนเบื่อแน่เลย เฮ่อๆๆ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

1.Crysis << คงไม่ต้องอธิบายล่ะนะ อิอิ
    2.Half-Life 2 Episode Three << ภาคสองยังไม่จบเลยอิอิ พึ่งถึงด่านที่ 3 ตอนเจอซอมบี้ร่างใหม่ (หลังจากพึ่งฆ่าเเอนไลออนกาด 2ตัว) เกมสนุกดีนะครับ เเต่ไหงไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลยอ่า หุหุ
    3.Ragnarok 2 << รอมาเป็นปีเเล้วครับ ไม่ยอมออกซักที

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

Alan Wake ใช้สเปคเท่าไรหรอครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by crYsIs View Post
    Alan Wake ใช้สเปคเท่าไรหรอครับ
    สเปคที่ใช้อยู่น่าจะเล่นได้นะครับ เเต่อาจปรับได้ไม่สูงมาก

Quote Originally Posted by hoomupoo View Post
    1.Crysis << คงไม่ต้องอธิบายล่ะนะ อิอิ
    2.Half-Life 2 Episode Three << ภาคสองยังไม่จบเลยอิอิ พึ่งถึงด่านที่ 3 ตอนเจอซอมบี้ร่างใหม่ (หลังจากพึ่งฆ่าเเอนไลออนกาด 2ตัว) เกมสนุกดีนะครับ เเต่ไหงไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลยอ่า หุหุ
    3.Ragnarok 2 << รอมาเป็นปีเเล้วครับ ไม่ยอมออกซักที
    อยากลองเล่นดูเหมือนกันน่ะครับ Half-Life Episode 2 ยังไม่เคยเล่นเลย
    ยากมั้ยครับ เห็นว่าภาพสวยอยู่ spec ไม่กินทรัพยากรมากมายใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้โหลดเกมส์ตามเวปบิทมาเยอะ แต่เล่นไม่จบสักกะเกมส์เลย 555

Alan wake งะครับบอกว่าจะออกให้เล่น support เฉพาะวินโดวส์วิสต้า
    แต่ผมว่ายังไงซะตอนนั้นก็น่าจะมี XP ด้วยนะ หรือยังไง แต่ก็อยากเล่นมากๆ
    เป็นดูวิดีโอใน youtube มาก็น่าเล่นดีครับ

Quote Originally Posted by miximum View Post
    อยากลองเล่นดูเหมือนกันน่ะครับ Half-Life Episode 2 ยังไม่เคยเล่นเลย
    ยากมั้ยครับ เห็นว่าภาพสวยอยู่ spec ไม่กินทรัพยากรมากมายใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้โหลดเกมส์ตามเวปบิทมาเยอะ แต่เล่นไม่จบสักกะเกมส์เลย 555
    เกมก็เล่นไม่ยากหรอกครับ อาจมีตอนที่ต้องใช้สมองเข้ามาช่วยเล็กๆน้อยๆ (ซึ่งผมชอบมากเลยเเหละช่วงนี้) ตัวเกมผมว่าครบเครื่องมากเลยครับสำหรับ Episode two โดยเฉพาะการออกแบบระดับต่างๆ สถานการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้น ซึ่งก็ทำ็ให้เรารู้สึกสนุก อยากเล่นต่อเรื่อยๆได้ดีทีเดียว

ซึ่งผมเเนะนำให้ซื้อของเเท้เลยครับ คุ้มค่าเเน่นอน 599 บาท ได้มา 5 เกมเลยครับ (Orange Box)
    -Team Fortress
    -Portal
    -Half-Life 2
    -Half-Life 2: Episode One
    -Half-Life 2: Episode Two

เวปรีวิวต่างๆประเทศหลายสำนักให้คะเเนน 9+ กันทั้งนั้นเลยล่ะครับ ไม่ลองไม่รู้ต้องไปเล่นเองถึงจะรู้ครับ
    Last edited by hoomupoo; 17 Oct 2007 at 13:49:20.

Red face

ผมเเถมเนื้อเรื่อง Half Life ให้ไปศึกษาดูนะครับ สำหรับคนที่ไม่เคยเล่น จะรู้ว่าเนื้อเรื่องน่าติดตามมาก เหมือนกำลังอ่านนิยายเรื่องเยี่ยมเรื่องหนึ่งเลยทีเดียวครับ

Half-Life 1 - Half-Life 2 << เเก้เเล้วนะครับ ตะกี้ให้ลิงค์ซ้ำครับ

Half-Life 2 - Half-Life 2 Episode One
    Last edited by hoomupoo; 17 Oct 2007 at 14:04:49.

ว้าว ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks