Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by naja View Post
    ถ้าสลับโดยการที่ log out ก่อนแล้วค่อยไปอีก id นึง ไม่โดนแบนหรอกครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• โหลดเกม มา เล่น แล้ว มันเปิด เกม ไม่ได้ อะครับ ใช้ วิน 7 เปิดมาแล้วมัน ขึ้นว่า ให้ close เซ็ง ซื้อมาก็เล่นไม่ได้

Comment

• ทำยังไงที่จะถอด CD KEY เกมสออกจาก สตรีมได้ครับ
        -------------------------------------

แบบว่ามี 2 KEY จะให้เพื่อนอัน เก่าแล้วผมใช้ตัวใหม่อะครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ
        Last edited by iEA; 7 Jan 2013, 12:06:11.

Comment

• ใช้บัตร ktb shop smart ซื้อเกมใน Steam ได้ไหมครับ

Comment

• เราจะติดต่อ STEAM support ยังไงหรอครับ พอดีผมโดน เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด การสั่งซื้อของคุณยังไม่สมบูรณ์

Comment

• Originally posted by iEA View Post
              ทำยังไงที่จะถอด CD KEY เกมสออกจาก สตรีมได้ครับ
              -------------------------------------

แบบว่ามี 2 KEY จะให้เพื่อนอัน เก่าแล้วผมใช้ตัวใหม่อะครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ
              ถอดถอน CD-KEY ที่ลงไปแล้วไม่ได้ทุกกรณี

Originally posted by Bl2idget View Post
              ใช้บัตร ktb shop smart ซื้อเกมใน Steam ได้ไหมครับ
              ลองติดต่อทางธนาคารดูครับ เกี่ยวกับการทำธุรกรรมออนไลน์ หรือซื้อขายผ่านอินเทอร์เน็ต
              ส่วนใหญ่ที่ใช้ๆ กันจะเป็นของ กสิกร, กรุงเทพฯ

Originally posted by SendSTEAM View Post
              เราจะติดต่อ STEAM support ยังไงหรอครับ พอดีผมโดน เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด การสั่งซื้อของคุณยังไม่สมบูรณ์
              ติดต่อที่นี่ https://support.steampowered.com/kb_cat.php?id=3
              ด้านขวา Contact Support คุย EN นะ

V
              V
              Originally posted by ikkza123 View Post
              ตั้งสถานะที่จะแสดงยังไงอะคับ เช่นแบบนี้[ATTACH=CONFIG]2117882[/ATTACH]
              ตั้งค่า ''งีบหลับ'' หรือ ''snooze'' ไม่ได้ครับ มันจะเป็นเองเมื่อเปิดสตีมคาไว้นานๆ ไม่ได้ไปกดเลือกอะไรใดๆ
              Last edited by naja; 19 Jan 2013, 11:03:21.

Comment

• ตั้งสถานะที่จะแสดงยังไงอะคับ
                เช่นแบบนี้

Comment

• อยากทราบครับว่าผมถ้าสมัคร K-Web Shopping Card กับ เดบิตการ์ดต้องเลือกรายละเอียดการจ่ายเงินตรงไหนครับ

Comment

• Originally posted by tazaa71 View Post
                    อยากทราบครับว่าผมถ้าสมัคร K-Web Shopping Card กับ เดบิตการ์ดต้องเลือกรายละเอียดการจ่ายเงินตรงไหนครับ

VISA ครับ

ถามเรื่อง steam guard หน่อยครับ ถ้าผมไปล็อคอินเครื่องที่ร้านเกมส์ มันจะเหมือนเราย้ายเครื่องหลักไปเลยมั้ยครับ

หรือเป็นการใส่โค๊ดเพื่อล็อคอินชั่วคราว

Comment

• Originally posted by IMBAA View Post
                      VISA ครับ

ถามเรื่อง steam guard หน่อยครับ ถ้าผมไปล็อคอินเครื่องที่ร้านเกมส์ มันจะเหมือนเราย้ายเครื่องหลักไปเลยมั้ยครับ

หรือเป็นการใส่โค๊ดเพื่อล็อคอินชั่วคราว
                      ใช่.. แค่ล๊อกอินผ่าน ใส่รหัส 5 ตัวทีได้รับผ่านเมลถูกต้อง ก็สามารถเข้าไปดูเกมทั้งหมดของเราได้
                      แต่ต้องดาวน์โหลดเกมมาไว้ในเครื่องใหม่ แต่เล่นได้/ใช้งานได้เพียงเครื่องเดียวนะ (พร้อมกันกับเครื่องที่บ้านไม่ได้)

เลิกเล่น/จะออก /ปิด กด sing out อย่างเดียวเท่านั้น เป็นสิ่งที่ดีที่สุด

สิ่งที่ควรไปเล่นในที่สาธารณะ ก็คือ ใช้เมลแยกกัน
                      เมลทีใช้กับsteam 1, เมลสำหรับรับข่าวสาร หรือรับโค๊ด เมล1
                      พวกOrigin 1, เมลสำหรับรับข่าวสาร หรือรับโค๊ด เมล1
                      บัตร สำหรับธุรกรรมออนไลน์ ต่างๆ 1
                      รหัสพาสใส่ยาวๆ และอย่าให้ซ้ำกันทุกเมล

แยกเมลเฟสบุ๊ก, แยก msn, บลา บลา เยอะแยะ
                      แน่นอนว่าไม่ต้องไปจำมันทั้งหมด สำเนาใส่ .text, exel, หรือแม้กระทั้งสมุดดินสอ

Comment

• งั้นถ้าผม เล่นที่บ้านอยู่ปกติ วันดีคืนดีเพื่อนนัดไปรวมที่ร้าน ตอนเล่นก็ใส่โค๊ด

พอกลับมาเล่นที่บ้านก็ไม่ต้องใส่ใช่มั้ยครับ แล้วทีร้านก็จะเข้าไอดีผมไม่ได้เหมือนเดิมเพราะติดโค๊ด

พอดีที่ร้านมีเกมอยู่แล้วผมแค่ล็อคอินน่ะครับ 555+

Comment

• Originally posted by IMBAA View Post
                          งั้นถ้าผม เล่นที่บ้านอยู่ปกติ วันดีคืนดีเพื่อนนัดไปรวมที่ร้าน ตอนเล่นก็ใส่โค๊ด
                          พอกลับมาเล่นที่บ้านก็ไม่ต้องใส่ใช่มั้ยครับ แล้วทีร้านก็จะเข้าไอดีผมไม่ได้เหมือนเดิมเพราะติดโค๊ด
                          พอดีที่ร้านมีเกมอยู่แล้วผมแค่ล็อคอินน่ะครับ 555+
                          โค๊ดเนี่ย เล่นเครื่องอื่นๆ ต้องใส่ทุกครั้ง (โค๊ด steam guard 4-5 ตัวอักษร ) มันบังคับคุณตลอดล่ะ
                          เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้ใครแอบเข้ามาใช้ id เรา หรือเอาไปขายต่อคนอื่น
                          ดังนั้นคุณเล่นร้านหรือจะกลับไปเล่นบ้าน = เข้า log in, ใส่ pass, แล้วมันจะถามโค๊ดที่ส่งให้ทางเมล เอามาใส่
                          แต่ถ้าเล่นเครื่องเดียวที่บ้าน มันจะไม่ถามโค๊ด

Comment

• Originally posted by naja View Post
                            โค๊ดเนี่ย เล่นเครื่องอื่นๆ ต้องใส่ทุกครั้ง (โค๊ด steam guard 4-5 ตัวอักษร ) มันบังคับคุณตลอดล่ะ
                            เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้ใครแอบเข้ามาใช้ id เรา หรือเอาไปขายต่อคนอื่น
                            ดังนั้นคุณเล่นร้านหรือจะกลับไปเล่นบ้าน = เข้า log in, ใส่ pass, แล้วมันจะถามโค๊ดที่ส่งให้ทางเมล เอามาใส่
                            แต่ถ้าเล่นเครื่องเดียวที่บ้าน มันจะไม่ถามโค๊ด
                            อ๋อเข้าใจแล้วครับ ตอนแรกผมนึกว่าเป็นการย้ายเครื่องหลัก
                            รู้ยังงี้น่าจะเปิดไว้ เทรดของไม่ได้ต้องรอ 15 วันเลยครับ อย่างเซง

Comment

• อยากทราบครับว่าเวลาซื้อเสร็จแล้วจะกลับไปดูประวัติการซื้อของเรายังไงครับ อันนี้นอกจากดูที่อีเมลนะครับ

Comment

• ประวัติการซื้อเกม View order history?

เปิด Steam client
                                ที่ View (tab) -> Settings
                                ที่ Account (tab)-> View account history (ด้านขวาบน)

จะมาสู่หน้า Xxx's Account สังเกตจะมี 2ตัวเลือก
                                1. LICENSES + SUBSCRIPTIONSSTORE
                                เกี่ยวกับประเภทเกมที่มี ซื้อมาแบบไหน เช่น retail (กล่อง), gift, หรือ Steam Store (ซื้อจาก Steam โดยตรง)
                                2. TRANSACTIONS
                                วันที่ซื้อ, ได้เกมมาจากการ.. (ซื้อ [บอกราคา $], หรือได้มาฟรี [เช่น แถมตอนซื้อแบบชุด หรือตอนพรีล่วงหน้า])

Comment

Working...
                                X