Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันไม่ได้มีเเผ่นเดียวเหรอครับ

Comment

....ผมลงใหม่แล้วครับ....ตอนนี้มันขึ้นว่า Installing From Disk...น่าจะลงจากแผ่นแล้วมั่งครับ....ปล BO ของผมมีแผ่นเดียวครับ.....

Comment

แล้ว NFS ต้องลงผ่าน steam ไหมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
          แล้ว NFS ต้องลงผ่าน steam ไหมอ่ะครับ
          nfs hot pursuit ไม่รองรับ steam work ครับ แอดคีย์ไม่ได้แต่สามารถแอด shortcut หรือแอดแบบ non-steam ได้ครับ
          ปล. ผมเพิ่มเนื้อหาในการ Add non-steam (เพิ่มเกมส์ที่ไม่ใช่ Steam เพื่อให้เกมส์นั้นสามารถใช้ Steam work ได้) ให้แล้วนะครับ อยู่หน้าแรกเลยครับ
          Last edited by Raidmax_K; 14 Nov 2010, 18:26:01.

Comment

NFS คีย์แอดผ่าน EADM นะครับ แต่ใช้เป็น Non-Steam Game เพื่อเข้าถึงระบบ Community ได้ครับ (เช่น แชทกับเพื่อน)

Comment

กระทู้ ดีๆ แบบนี้ สงสัยทำไม ไม่ปักมุดให้ ?

Comment

ขอบคุณครับ ที่มาแบ่งปัน

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                  กระทู้ ดีๆ แบบนี้ สงสัยทำไม ไม่ปักมุดให้ ?
                  ปักหมุดแล้วไม่ค่อยมีคนอ่านมั้ง

Comment

Originally posted by Nazio311 View Post
                    ปัญหาน่าจะเกิดจากแผ่น COD BO ลงไม่สมบูรณ์ครับ

วิธีแก้โดย

1.ให้ใส่แผ่น COD BO เข้าไปก่อน
                    2.เปิดตัวโปรแกรม Command Prompt ขึ้นมาแล้วใส่คำสั่งพวกนี้ ตัวอย่าง
                    3.รอจนติดตั้งเสร็จ

<เส้นทางโปรแกรม Steam> -install <Drive ของแผ่นเกม>

GET ยังครับ
                    นี่แหละที่สงสัยมานาน - -

Comment

สุดยอดมากๆครับท่าน Raidmax_K เป็นประโยชน์จริงๆครับ

Comment

วันนี้เคว่างๆ เคเลยแวะมา update ในส่วนของหน้าร้านค้า >>> การค้นหาเกมส์ ให้แล้วนะครับ ทุกๆคน

Comment

ท่านเค เอาวิธีลงเกมจากแผ่น DVD ของผมไปแปะก็ได้นะครับ (อยู่หน้าแรก) จะให้เครดิตไม่ให้ก็แล้วแต่ท่านนะครับ ถือว่าเป็นข้อมูลให้สาธารณะประโยชน์ไป

Comment

สำหรับวิธี Backup ทำตามนี้..

Comment

^^^^^^^^^^^^^^^

เท่ หล่อจ๊าฟมากๆเลย

Comment

มันมีวิธีการ add game ที่เราซื้อมา แล้วอยาก add บน steam แล้วให้ ID เราผูกกับตัว Steam มั้ยคับ เช่น ซื้อ Bad company ไม่ก็ Assassin Creed ที่มาขายในบ้านเรา ( ซึ่งใน steam มีขาย ) แล้วอยากให้เกมกล่องเหล่านี้มาผูกกับ ID Steam ของเรา โดยใช้ Key game ที่เราได้มาจากกล่อง ได้มั้ยครับ ( ผมเคยเหน แต่จำไม่ได้ว่า มันใช่แบบนี้หรือเปล่า ) แล้วถ้าได้มันทำยังไงอะครับ

Comment

Working...
                                X