overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: 8600 gt ใช้driver ตัวไหนดีที่สุด

OverclockZone Member n12j's Avatar

Thumbs up 8600 gt ใช้driver ตัวไหนดีที่สุด

เพื่อนๆที่ใช้ 8600 gt ช่วยแนะนำ driver ที่ดีที่สุดตอนนี้ให้หน่อยน่ะ ใช้ xp อยู่ครับ เอาแบบแรง(เวอร์ชั่นไหน) แบบเสถียร(เวอร์ชั้นไหน)
    Last edited by n12j; 17 Oct 2007 at 11:23:55.

Moderator Gearhead's Avatar

ผมใช้ 163.71 อยู่ครับ ไม่รู้ดีสุดรึเปล่า

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

จะเอาแบบไหนครับ เอาแรง เอาเสถียร เอาแบบเมนูออฟชั่นครบครัน(โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเสริม) เลือกมาเลย ลองเล่นมาครบทุกเวอร์ชั่นแล้วครับ เดี๋ยวแนะมั่วๆให้ หุหุ แต่บอกก่อนนะใช่ว่าลองกับการ์ดคุณแล้วจะได้ผลแบบที่ผมได้ลองหรือเพื่อนคนอื่นได้ลอง เพราะฉะนั้นเอาไว้เป็นแค่แนวทางครับ ต่อไปท่านลองไปเทสดูเองแล้วหละ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    จะเอาแบบไหนครับ เอาแรง เอาเสถียร เอาแบบเมนูออฟชั่นครบครัน(โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเสริม) เลือกมาเลย ลองเล่นมาครบทุกเวอร์ชั่นแล้วครับ เดี๋ยวแนะมั่วๆให้ หุหุ แต่บอกก่อนนะใช่ว่าลองกับการ์ดคุณแล้วจะได้ผลแบบที่ผมได้ลองหรือเพื่อนคนอื่นได้ลอง เพราะฉะนั้นเอาไว้เป็นแค่แนวทางครับ ต่อไปท่านลองไปเทสดูเองแล้วหละ....
    ตามท่าน dears ครับ เพราะ เค้า คือ เคลม เฮ้ย!!! พิมพ์ผิด คิง ออฟ 8600GT ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ตามท่าน dears ครับ เพราะ เค้า คือ เคลม เฮ้ย!!! พิมพ์ผิด คิง ออฟ 8600GT ครับ
    คำก็เคลม สองคำก็เคลม ว่าไปนั้น แค่2รอบเองง่ะ หุหุ เคลมเพราะใครไม่รู้ชั่งยุจัง

Quote Originally Posted by dears View Post
    คำก็เคลม สองคำก็เคลม ว่าไปนั้น แค่2รอบเองง่ะ หุหุ เคลมเพราะใครไม่รู้ชั่งยุจัง
    อิอิ ยุขึ้น

OverclockZone Member

ผมก้อ 8600GT อิอิ ว่าแต่ว่าท่าน dears เคลมอะไรร๋อ??

Quote Originally Posted by otherdox View Post
    ผมก้อ 8600GT อิอิ ว่าแต่ว่าท่าน dears เคลมอะไรร๋อ??
    เคลมคู่มือการ์ดจอครับ

พอดีมันอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง หุหุ

คิคิ

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

ตกลงเอา driver ที่ดีที่สุดทีท่านลองมานั้นแหละตัวใหนครับ King of เคลม เอ้ย king of 8600GT พิมพ์ผิดไปนิด อิอิ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ใช้ 163.71 อยู่ ก็โอเคนะ ถ้าให้เทียบกับตัวเดิม ๆ ที่แถมมาในแผ่น

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    ใช้ 163.71 อยู่ ก็โอเคนะ ถ้าให้เทียบกับตัวเดิม ๆ ที่แถมมาในแผ่น
    ลานเซ็นได้ใจ คิกๆ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

163.71 ผมมีปัญหาเวลาเล่น Half-Life 2 EP2 น่ะครับ คือเล่นไปซักพักขึ้นหน้าต่างๆไรซักอย่าง (อ่านไม่ทัน) เเล้วมันก็จะค้างอ่ะครับ ผมเลยว่าจะลองหา 163.76 มาลองดูหน่อยครับ เห็นมันบอกว่า

"Improved compatibility for Half-Life 2: Episode 2"

Quote Originally Posted by My Name Ki View Post
    ตกลงเอา driver ที่ดีที่สุดทีท่านลองมานั้นแหละตัวใหนครับ King of เคลม เอ้ย king of 8600GT พิมพ์ผิดไปนิด อิอิ
    ดีที่สุดในความหมายของผมนะครับ คือตัวที่แรงที่สุด ให้การตอบสนองทางด้าน FR ที่สูงกว่าใครเพื่อน แต่อาจจะไม่ค่อยเสถียร หรือไม่ให้ภาพที่สดใสงดงาม รวมถึงขาดฟังค์ชั่นการทำงานบางอย่างไป ณ ปัจจุบันนี้ ส่วนตัวผมขอยกให้ 163.44 ไปก่อนละกัน แต่สำหรับตัวใหม่ๆก็ลองเล่นแล้ว เริ่มประทับใจกับเจ้า 163.71 ขึ้นมาบ้างละ แถมเป็นเมนูภาษไทยซะด้วย หุหุ อ่านง่าย แต่กะลังหาวิธีแก้บัคบางอย่างของมันให้เจออยู่ครับ แต่จะโมให้มันสมบูรณ์ที่สุดก็คงไม่ได้หรอกนะ บางทีมันต้องเลือกว่าจะเอาไว้ใช้งานด้านใดเป็นหลัก ไม่งั้นคงได้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาบ่อยๆแน่
    พอถึงช่วงเลิกบ้าพลัง ผมก็กลับไปเล่น 158.22 ตัวนี้ดูเหมือนจะโมมาเรียบร้อยละ เพียงแค่มาปรับแต่งเพิ่มเติมอีกนิดหน่อย ก็สามารถให้รายละเอียดของการแสดงผลที่แจ่มขึ้นอีกเยอะ สามารถแสดงผลออกทีวีได้อย่างสมบูรณ์ที่สุด FR อาจตกไปบ้าง แต่โดยภาพรวมถือว่าเสถียร

ปล.บทสรุปของไดร์เวอร์ทุกตัวที่ผมได้ลองมานี่ เกิดจากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ไม่มีอะไรเป็นบรรทัดฐานว่าที่ผมว่ามา มันจะเป็นจริง นอกจากเรื่องโชว์ FR ผมสามารถเทสดูให้ได้ว่าตัวไหนให้ FR ที่ดีกว่ากัน ซึ่งเรื่องนี้ผมก็ทำบ่อยๆอยู่แล้ว
    จึงอยากให้ถือว่าเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม อย่าเพิ่งเชื่อหากไม่ได้ลองเอง ไดร์เวอร์มีการปรับแต่งในหลายๆส่วน สามารถโมได้เหมือน hardware ทั่วไป ยิ่งด้วยว่ามันเป็น software แล้ว ยิ่งสามารถปรับแต่งหรือโมกันได้ง่ายขึ้น เพียงแต่ว่าคุณต้องรู้จุดของมันซะก่อน
    ลองเล่นเรื่องไดร์เวอร์ดูครับ แล้วคุณจะรู้ว่ามันสนุกกว่าการที่ต้องมานั่งโมการ์ดตัวโปรดของคุณซะอีก เพราะผมเจอมากะตัวหมดละ เริ่มเข็ด หุหุ

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

สรุป Driver มากับการ์ดไปก่อนแล้วค่อยๆหาลองตัวที่พอใจ ตามนั้น

OverclockZone Member BusoH's Avatar

แล้วแต่ละเวอร์ชั่น หาได้จากไหนครับ ผมค้นเจอแต่ Last update ไม่รู้เวอร์ชั่นอะไร

OverclockZone Member chillchill's Avatar

เดิมใช้ 163.71 ครับตอนนี้ถอยกลับมา 158.22 ครับผมว่าเนียนกว่าครับ^^

OverclockZone Member devil_atom's Avatar

มาดูครับ

OverclockZone Member unix's Avatar

อยากแรงใจต้องกล้า.....(ที่จะเอาไปเคลม)

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

163.69 ครับผมว่าลื่นสุดแล้วนะ

Bookmarks

Bookmarks