overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: สอบถาม เกี่ยวกับหูฟังต่างๆ ครับ ขอความคิดเห็นครับ

OverclockZone Member

Default สอบถาม เกี่ยวกับหูฟังต่างๆ ครับ ขอความคิดเห็นครับ

คือผมทำงานด้านนี้นะครับ เเต่ไม่มีความรู้ด้าน เสียงเท่าไหร่ หมายความว่า เเบบที่เขาบอกกัน ว่าเบสเป็นลูก เสียงพริ้ว เวทีเสียงกว้าง ประมาณนี้ เเต่ผมพอจะบอกได้ว่าหูฟังรุ่นไหนในกล่องมีอะไรบ้าง สายยาวเท่าไหร่ พร้อมจะลงรูปให้ได้ดูกัน เพราะละอายใจครับ เเอบอ่านมาเยอะเเล้ว
    เเต่โพสไม่เป็น นะครับ ถ้ามีคนสนใจเเละมันพอเป็นประโยชน์บ้างก็ บอกผมนะครับ หูฟังที่พอบอกได้
    ก็มี เซนไนเซอร์ โซนี่ ชัวว์ ฮาเเมนกาดอน จีบีเเอล ครีเอทีฟ ไอพอด สนใจรุ่นไหน ก้อบอกได้ครับ จะเอารูปมาลงพร้อมอุปกรณ์ ในกล่องมาให้ดูครับ เป็นตัวช่วยมนการตัดสินใจ เเต่ผมไม่ได้เป็นคนขาย นะครับ อิอิ เดี่ยวโดนหาว่ามาขายของ ขอบคุณครับ

เอาลงเลยครับ ผมก็อยากเห็นทุกแบบอ่ะ ลงเท่าที่มีโลด(ถ้าไม่ขี้เกียจนะ) รวมไว้ในกระทู้เดียวก็หาดูง่ายดี ไม่ต้องเซิร์ซหาจากเว็ปต่างประเทศ

งั้นเดี่ยว ลองดูพวกรุ่นยอดนิยมก่อนล่ะกันนะครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

รอชมครับ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ไอ้เรื่องเสียง นิต้องประสบการณ์ อ่าครับท่านพี่ ฟังบ่อยๆ ฟังหลายๆแบบ หลายๆสไตล์ แล้วท่านพี่จะรู้เองว่า หูฟังแต่ละตัว มีบุคลิก แตกต่างกันอย่างไร เวลาฟัง ก็ให้ใช้ source เดียวกันนะครับ จะได้แยกความแตกต่างได้ง่าย แหะๆ

มาเเล้วครับ คือลองฟังเเล้วอ่ะครับ เเต่ไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม ไม่เป็นไร มาเข้าเรื่องครับ
    SENNHEISER MX550
    Freqency response 18-21000 Hz
    สายยาว 1 เมตร
    impedeance 16 โอมท์
    เอาล่ะซิครับ ถ่ายรูปมาเเล้วไม่รู้เอาลง ยังไง เดี่ยวหาดูก่อนนะครับ - -

Quote Originally Posted by millky View Post
    มาเเล้วครับ คือลองฟังเเล้วอ่ะครับ เเต่ไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม ไม่เป็นไร มาเข้าเรื่องครับ
    SENNHEISER MX550
    Freqency response 18-21000 Hz
    สายยาว 1 เมตร
    impedeance 16 โอมท์
    เอาล่ะซิครับ ถ่ายรูปมาเเล้วไม่รู้เอาลง ยังไง เดี่ยวหาดูก่อนนะครับ - -
    เอาล่ะครับได้เเล้ว ให้เเฟนสอน ลดขนาดไฟล์มา เเฮ่ๆๆ
    รูป รูป

MX550นี่เเถม ฟองน้ำเเค่ 1 คู่นะครับ เเต่ประกัน2 ปี ครับ เเล้วก้อ อันนี้เป็นของเยอรมัน เเต่รุ่นนี้ทำในจีนครับ ใครอยากได้รุ่นไหนบอกไว้นะครับเดี่ยวมาจัดให้ครับ

ของพันทิพ ห้องที่ให้มาผมก็เข้าบ่อยครับ เเต่ ไม่มีคนโพสเเบบ นี้ก็เลยมาลองโพสที่นี่ดูครับ เพราะถ้าโพส ที่พันทิพจะหาว่า โชว์อะไรประมาณนี้อะครับ เลยมาโพสให้เพื่อนๆ ที่นี่ดีกว่า (ไม่ได้ รู้สึกไม่ดีกับพันทิพนะครับ เพราะผมก็เข้าไปอ่านบ่อยเหมือนกัน)

OverclockZone Member psirins's Avatar

ขอรุ่นอื่นด้วยได้ป่าว กาลางจาไปซื้อพอดีเลยอ่ะ

OverclockZone Member flowerpot's Avatar

ดีครับ ขอหลายๆรุ่น และราคาด้วยนะครับ อยากได้เหมือนกัน

OverclockZone Member lazorous's Avatar

http://www.taf.in.th/ ดูเว็บนี้เลยครับ หูฟังล้วนๆ

OverclockZone Member shadowmoon's Avatar

รูปอยู่ใน display ของผมนะครับ akg 310p
    ตัวนี้ค่าตัวอยู่ที่ 490 บาท เรื่องคุณภาพเสียงคุ้มเกินราคาครับ

Bookmarks

Bookmarks