Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผลงานที่ผ่านมาให้ดูและมีปัญหาขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผลงานที่ผ่านมาให้ดูและมีปัญหาขอถามหน่อยครับ

ผมโหลดโปรแกรม Smartguardian ความร้อนขึ้น
    System 30 C
    Chipset 35 C
    CPU 128 C
    Vcore 1.26 V
    VDDQ 3.71 V
    VCC3 3.32 V
    VCC5 4.97 V
    ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้มีความเที่ยงตรงหรือเปล่า ทำไม CPU ผมมันขึ้นตั้ง 128 องศา แค่เครื่องคอมยังใช้ได้อยู่
    ผลงานที่หัด over clock ครับ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=255726
    ***รบกวนช่วยดูให้ด้วยครับ***
    ***ขอบคุณครับ***

อย่าเพิ่งยึดติดกับโปรแกรมนี้เพียงตัวเดียวครับ ลองเปิดดูใน everest ด้วยละกัน หรือหากมีโปรแกรมตรวจสอบอุณหภูมิหลายๆตัว ก็ควรทดสอบโดยการเปรียบเทียบกันดูก่อน หากค่าที่อ่านได้จากหลายๆโปรแกรมนั้น ยังไม่ค่าที่อ่านได้จาก Smartguardian แล้ว คราวนี้เราต้องไปตรวจสอบในไบออสแล้วหละ ว่ามันแจ้งค่าสูงถึงขนาดนั้นจริงหรือเปล่า หากในไบออสเป็นงั้นจริง สงสัยมันจะเอ๋อ ลองหาทางอัพไบออสใหม่ดูเล่นๆแล้วกันงับ....สังเกตุความเปลี่ยนแปลงต่อไป

Comment

Working...
    X