Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ geforce 8600gt อะครับแต่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ geforce 8600gt อะครับแต่...

แบบว่าอยากเล่นเกมพวก lost planet / bioshock อะครับ ประมาณนั้น

ก็เลยอยากอัพ กาดจอแต่ไม่รู้ใช้กับคอมผมได้หรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนอะไรอีก

คอมผมนะครับ

Intel(R) pentium(R)4 CPU 2.40GHz 2.41GHz , 1.00GB of ram อะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ 8600 gt ได้หรือเปล่า

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

แล้ว มันใช้ได้ทำทุก mainborad ป่ะครับกลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้

ช่วยทีนะครับ นานๆอัพคอมที

Originally posted by boyshoot View Post
    แบบว่าอยากเล่นเกมพวก lost planet / bioshock อะครับ ประมาณนั้น

ก็เลยอยากอัพ กาดจอแต่ไม่รู้ใช้กับคอมผมได้หรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนอะไรอีก

คอมผมนะครับ

Intel(R) pentium(R)4 CPU 2.40GHz 2.41GHz , 1.00GB of ram อะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ 8600 gt ได้หรือเปล่า

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

แล้ว มันใช้ได้ทำทุก mainborad ป่ะครับกลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้

ช่วยทีนะครับ นานๆอัพคอมที
    ใช่ไม่ได้นะครับ เพราะ เมนยอร์ดท่านเป็น Slot AGP 8600GT เป็น PCI-E ครับ
    การ์ด AGP ที่ยังหาได้ก็ 7300GT 7600GS 7900GS 7950GT<--ตัวหลังน่าจะหายากครับ ลองดูๆแถวบอร์ด มือ 2 ก็ได้ครับ

Comment

ง่า สรุปคือใช้ไม่ได้ใช้ไหมครับ

ต้องเปลี่ยนเมนบอด T_T

ถ้าใช้ก็ต้องใช้ 7950GT ใช้มะ แล้วจะเล่นเกมพวกนั้นได้ป่ะเนี่ย

เออ ถ้าไม่รบกวน เล่น msn ไหมครับ

Comment

Originally posted by boyshoot View Post
        ง่า สรุปคือใช้ไม่ได้ใช้ไหมครับ

ต้องเปลี่ยนเมนบอด T_T

ถ้าใช้ก็ต้องใช้ 7950GT ใช้มะ แล้วจะเล่นเกมพวกนั้นได้ป่ะเนี่ย

เออ ถ้าไม่รบกวน เล่น msn ไหมครับ
        คือ 7950GT แรงสุดบน AGP แล้วครับ สัปดาห์ที่แล้ว เค้า Clearance ที่พันธุ์ทิพย์หลายร้านเลยครับ ตอนนี้ไม่รู้หมดยัง แต่คิดว่าน่าจะหมดแล้ว ท่านไม่จำเป็นต้องใช้แรงสุดก็ได้ครับ แต่ถ้ามีงบ (+ หาซื้อได้)ก็โอเคครับ

7900GS ก็น่าสนใจครับ

ไม่ทราบมีงบเท่าไรครับ

Comment

ไม่เกิน 5000 อะครับ

ซื้อมาเน้นเล่นเกมอย่างเดียวเลยอะครับ

แล้วพวก sapphire hd 2600 pro น

palit hd 2600xt ddr3 sonic
          powercolor hd2600xt ddr4

ใช้ได้ป่ะครับ
          Last edited by boyshoot; 17 Oct 2007, 18:50:26.

Comment

ไม่เกิน 5000 อะครับ

ซื้อมาเน้นเล่นเกมอย่างเดียวเลยอะครับ

แล้วพวก sapphire hd 2600 pro น

palit hd 2600xt ddr3 sonic
            powercolor hd2600xt ddr4

ใช้ได้ป่ะครับ
            ดู Slot เป็นหลักครับ อย่าเพิ่งไปดูรุ่นก่อน เห็นแว๊ปๆ เหมือน sapphire hd 2600 pro แบบ AGP มีขายนะครับ

Comment

แหะๆรบกวนมานาน

ให้พี่แนะนำเลยแล้วกันครับ

ว่า กาดจอแบบ agp แบบไหนเวิคสุดอะครับ

ราคาก็ ประมาณ 5000 อะครับ

ช่วยทีนะคร้าบๆๆ

Comment

ก็ 7900GS หรือ 7950GT ครับ แต่จะหาได้รึเปล่าอีกเรื่องหนึ่งนะครับ ^^"

Comment

ขอบคุณมากนะครับ

เดียวลองไปหา พันทิพ งามดู

Comment

Working...
                  X