Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับ บอร์ด M2N-E ครับ ฝากเรื่อง OC ไว้ให้ผู้ที่ เมลถามผมครับ ผมจำชื่อ M ไม่ได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาผลเทส sisoft มาให้ดูอีกรูปครับ เห็นทีแรกผมยังตกใจเลยว่า เฮ้ย!!! นี่ single channel จริงป่าวฟระ

Comment

ปกติ ถ้าสามารวิ่ง 1T ได้ แบนวิทจะกระโดยไปที่ 6.6G ครับ จาก 6.1 ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        อุ อุ... จะบอกให้ว่า M2N-E มีพลังแฝงนะคร้าบ...

spec :
        ASUS M2N-E flash to M2N-SLI Deluxe bios 0702
        Sempron 2800+&2.6G(325*8) Vcore 1.55V /w stock heatsink
        Kingston DDRII 533/1G D9GCT CL 4-4-4-12 Vddr 2.15V
        HTT x3 , ทดแรมเป็น 533

ถ้าแรม ผมเป็น geil bus 800 อะครับ มานกินไฟที่1.8 เองครับถ้าปรับ2.15 มานจาไม่เยอะหรอ แล้วจาทดลงมาที่ 533 เลย ปะครับ ขอ ผมได้เท่า นี้ถือ ว่าเยอะ หรือน้่อยอะ
        Last edited by Ejizen; 12 Feb 2007, 18:46:25.

Comment

ดันให้คนมา ตอบหน่อยงืมๆๆ

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
            ถ้าแรม ผมเป็น geil bus 800 อะครับ มานกินไฟที่1.8 เองครับถ้าปรับ2.15 มานจาไม่เยอะหรอ แล้วจาทดลงมาที่ 533 เลย ปะครับ ขอ ผมได้เท่า นี้ถือ ว่าเยอะ หรือน้่อยอะ
            ไม่เยอะเกินไปหรอกครับ ขนาดแรมเทพๆอย่าง D9 บางตัวกินไฟตั้ง 2.45V เป็นค่า default เลยนะครับ
            ผมยังไม่เคยเห็นใครใช้ DDR2 แล้วไหม้เลยสักคนนะครับ(แต่ถ้าใช้กับ DFI ละก็ไม่แน่ ) เพิ่มไปเถอะครับ
            มันจะช่วยให้แรมของท่านแรงขึ้นเป็นกองเลย ส่วนเรื่องการทดแรมนั้น ก็ลองทดต่ำลงมา 1 สเต็บก่อน
            แล้วค่อยลากต่อครับถ้าหากไม่แน่ใจว่าแรมของคุณจะไปได้หรือเปล่า

Comment

แล้วในรูป ผมขางบน ของผม ถือ ว่า เป็นไง บ้างครับ พอไปได้ปะ

Comment

ของผม M2N-E
                x2 3600
                Kingston DDRII 512/667*2

เหมือนท่านข้างบนช่วยดูให้หน่อยครับ ปรับเท่าไหร่ดีครับเเล้ว ต้องปรับเท่าไรห่มั่งครับ พอดีเพิ่งจะมาเล่น AMDพึ่งซื้อมาไม่กี่วันนี้เองครับยังไงก็เเนะนำกันด้วยนะครับ
                Last edited by MaX77; 13 Feb 2007, 16:27:09.

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                  แล้วในรูป ผมขางบน ของผม ถือ ว่า เป็นไง บ้างครับ พอไปได้ปะ
                  พอใช้ได้แล้วครับ แต่ผมว่าน่าจะไปได้อีกครับ ลองทดแรมลง 1 step ดูก่อนครับ

Originally posted by MaX77 View Post
                  ของผม M2N-E
                  x2 3600
                  Kingston DDRII 512/667*2

เหมือนท่านข้างบนช่วยดูให้หน่อยครับ ปรับเท่าไหร่ดีครับเเล้ว ต้องปรับเท่าไรห่มั่งครับ พอดีเพิ่งจะมาเล่น AMDพึ่งซื้อมาไม่กี่วันนี้เองครับยังไงก็เเนะนำกันด้วยนะครับ
                  ถ้าเพิ่งจะมาเล่นลองไปอ่าน 2 กระทู้นี้ดูก่อนครับ จะช่วยให้เข้าใจเรื่อง OC AMD ได้อีกเยอะครับ

อันนี้อันนึง

แล้วก็อันนี้อีกอันนึง

ขอพลังแห่งการ OC จงอยู่กับท่านครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    พอใช้ได้แล้วครับ แต่ผมว่าน่าจะไปได้อีกครับ ลองทดแรมลง 1 step ดูก่อนครับ

ถ้าเพิ่งจะมาเล่นลองไปอ่าน 2 กระทู้นี้ดูก่อนครับ จะช่วยให้เข้าใจเรื่อง OC AMD ได้อีกเยอะครับ

อันนี้อันนึง

แล้วก็อันนี้อีกอันนึง

ขอพลังแห่งการ OC จงอยู่กับท่านครับ

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะเลย เเต่ว่าผทตาลายไปป่าวครับวันนี้ ว่าพื่นหลังเว็บเป็นสีชมพู หรือว่าการ์ดจอผมเสียนี้

Comment

Originally posted by MaX77 View Post
                      ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะเลย เเต่ว่าผทตาลายไปป่าวครับวันนี้ ว่าพื่นหลังเว็บเป็นสีชมพู หรือว่าการ์ดจอผมเสียนี้
                      สงสัยคุณกำลังมีความรักแน่ๆเลยคับ (อ้วกๆๆๆๆๆ )

Comment

วันวาเลนไทน์ครับ

Comment

ม่ะเห็นมีใคร ใช่ Ram KingMex เลยล่ะ ครับมันไม่ดีตรงไหนหลอ หรือว่ามานถูกไปอ่ะครับ ใครรู้ช่วยตอบทีว่ามันเป็นยังงัย

Comment

ของผมไม่เห็นมีตัวล็อกความถี่ PCI เลยครับ

Comment

ผมใช้M2N-E Sli อะครับแต่อยากลากไกลๆ กับ 4000+
                              ลองทำตามท่านwikorn ลงรูปไว้แล้วครับ htt4 ทดบัสแรมเหลือ400 = cpu/11 แต่ตัวคูณ10.5 ครับ มันเลยทด1ต่อ1 ไม่ได้ครับทดแรม533 = cpu/8 ถ้าทดแรม533 ก็ต้องปรับตัวคูณcpuให้เป็น 8 ใช่ปะครับถึงจะทด1ต่อ1ได้
                              ตอนนี้ผมลากไปไกลสุด 270*10.5 อยากลากเพิ่มช่วยหน่อยครับ แล้วไฟcpu บอร์ดนี้ปรับได้สูงสุดแค่ 1.30 ไฟแรมปรับได้สูงสุด1.95 แต่ตอนนี้ผมตั้งไว้Autoทั้งคู่เลยไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าสูงสุดเลยปะครับ

Comment

AMD 64 X2
                                1 G OF RAM

ไปได้แค่ 2.76 ครับ
                                อยากให้มันไปอีก
                                ทำไง...งง

Comment

Working...
                                X