Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง E 2140 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง E 2140 หน่อยครับ

ผมใช้ ASUS P5B + P E2140 1.6 + Kington 1 G*2 bus 800 + ASUS 8500 GT 512 DDR2 รบกวนว่าเสปคนี้เล่นเกมส์ ไหวป่ะครับ ถ้าจะให้เปลี่ยน cpu ใหม่ยังไม่มีตังค์ overclock เพิ่มได้ไหมครับถ้าแรงไม่พอ ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับ (ตอนแรกจะเอา PD925 3.0 G ก็ยังงงว่า แบบไหนดีกว่ากันครับ รบกวนด้วยครับ

พอไหวครับ เมื่อกี้ PM ผิดโทษทีครับ

Comment

แล้ว ดูที่ cpu-z เดี๋ยว มัน *6 เดี๋ยว มัน *8 ถ้าคูน 6 มันวิ่งไม่ถึง 1.6 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by kansao View Post
        แล้ว ดูที่ cpu-z เดี๋ยว มัน *6 เดี๋ยว มัน *8 ถ้าคูน 6 มันวิ่งไม่ถึง 1.6 อ่ะครับ
        มันปรับตามที่ใช้อะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ถามอีกอย่างครับ คือว่า ทางร้านบอกว่า 1.6 ของ e1240 นี่คือ 3.2 แรงกว่า PD 925 จริงๆ หรือเปล่าครับ เพิ่งเป็นน้องใหม่ ยังไง ช่วยหน่อยครับ

Comment

...E2140ผมว่าน่าจะแรงพอๆกับ P4 2.8มากกว่ามั้งนะ

...ผมเองก็ใช้E2140เหมือนกันครับ แต่การ์ดจอใช้ATI HD2400 เล่นเกมของค่ายIllustionก็พอไหว ส่วนเกมออนไลน์ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
            Last edited by madcat; 17 Oct 2007, 22:02:28.

Comment

e2140 แรงกว่าพวก PD ต่างๆครับ ยิ่ง P4 ไม่ต้องพูดถึง คนละเรื่องครับ e2140 OC ไปบัสซัก 333*8 = 2.66 ก็ใช้งานเยี่ยมแล้วครับ

Comment

OC ไม่เป็น ครับ เอาแบบแรงนิดหน่อย อิอิ แอบแรง

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับถ้าจเล่นเกมหนักๆหน่อย แนะนำให้ขายตัวเก่าแล้วเพิ่มตังอีกหน่อย
                  ส่วนซีพียู รอท่านอื่นมาแนะนำการOC ผมก็อธิบายไม่ถูก แถมบอร์ดผมมันเพิ่มไฟไม่ได้ด้วย

Comment

จับPDรุ่นท๊อปมายังไม่เท่ากับE2140เลยครับ ไม่ต้องP4 2.8หรอกครับผมให้P4 3.0HTเลยยังไม่ติดฟุ่น

ปล.เชียร์E2140ขาดใจ ^ ^
                    Last edited by pess; 18 Oct 2007, 16:47:32.

Comment

จริงเหรอครับ งั้นแบบเดิมๆ ไม่ต้อง OC ก็รงกว่า PD 805 เก่า ของผมซิครับ หรือว่าต้อง OC ก่อนถึงจะแรงกว่า เพราะว่า ปรับ บัสสปีดได้แค่ 329 เองครับ มันก็วิ่งแค่ 1.8 กว่า ถึง 1.9 ถ้า *8 เมื่อไหร่ ถึงจะ ก็ 2.6 นิดๆ น้อยกว่า PD805 ที่บู๊ทแล้ว เห็น 2.66 เลยครับ แต่ลืมดู บัส เก่า... เดี๋ยวจะลองเชค อีก ทีครับ ไงช่วยบอกทีว่า ไม่ OC ก็แรงกว่าหรือว่า ต้อง OC ก่อน ครับ อยากทราบ ใจจะขาด กระทู้เก่า เห็นพี่ท่าน เล่นกัน 3. กว่า ๆ ผม ปรับ บัส 330 ก็ วูบ แล้ว ไง ช่วยที ครับ

Comment

ิoc สิครับคุ้มสบายๆ

Comment

E2140 ไม่ต้องคล๊อกเดิมๆจากโรงงานก็แรงกว่าPDแล้วครับ คอนเฟริม

Comment

ตระกูล P4 นี่ถ้าแกน 1/1 clock เท่ากัน สู้ Celeron420 ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

สรุป จะเอาถึง 333 ไม่ไหว ครับ ตอนนี้กลับมา 200 เท่าเดิม แล้ว กำลังหาวิธีครับ ห้อง OC ก็ทำตามแล้ว แต่ดับครับ แล้วถ้าไม่ได้เปิดฝาเครส ร้อน 48 องศา นี่ร้อนยังเนี่ยครับ เพราะถ้า OC มัน 48-49 องศาอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X