overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: มี 2500 ซื้อเมาส์ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default มี 2500 ซื้อเมาส์ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

ช่วยแนะนำทีครับ เอาแบบมีสาย และก็ไม่มีสายแนะนำด้วยครับ ทำงานทั่วไป เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย แต่เน้นกระชับมือ ครับ เพราะเป็นคนมือใหญ่

OverclockZone Member

Razer Deathadder ไปเลยครับ(มีสาย)

OverclockZone Member npzero's Avatar

ขนาดนั้นเลย ผม ไช้ 250 บาทเองซื้อไว้เลย 10ตัวไช้ได้ทั้งชีวิต อิอิ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

oker 150.-

OverclockZone Member cliff123's Avatar

กำ มี เม้า 2500 ขายด้วย เหรอ -*-

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมยังใช้อันไม่ถึงร้อยอยู่เลยครับ จะเล่นตัวละ 2500 เลยหรือครับ....

OverclockZone Member meen182's Avatar

อิจฉาคนรวยจังครับ

OverclockZone Member BankSang's Avatar

Logitech G5 เลยครับเล่นเกมส์มันส์แน่ๆครับ เป็นแบบ Laser ด้วย ลื่นแน่นอนครับ 2060 บาทครับ

Specifications

Interface: USB
    Optical/Ball: Laser
    Resolution: 2000 dpi
    Features:
    Laser Technology
    Tilt Wheel
    Full-Speed USB
    Adjustable Sensitivity
    Weight Tuning
    On-the-fly Sensitivity Switching
    An ultra-high resolution engine churns images at an astounding 6.4 megapixels per second
    A massive (30-pixel by 30-pixel) sensor array and precision laser technology provides best-in-class performance and tracking
    Warranty: 2 Years
    Package: Retail

Logitech G5 แจ่มมากคับ แต่ผมชอบG7มากกว่า^^

ผมพึงซื้อ G7 มาคับ ไร้สายกะชับมือมากเลยชอบๆ น้ำหนักกำลังดี มี8ปุม ชอบตรงลูกกลิ้งมันดันซ้าย-ขวาได้
    ตั้งค่าได้ ผมตังดันซ้ายเป็นขยายหน้าจอ ดันขวาเป็นปิดหน้าจอ ปุมนิ้วโป้งเป็น back ดูเว็บสะดวงดี โงตั้งหลายวันว่ามันมีให้ดันซ้าย-ขวาตรวลูกกลิ้ง แบบว่าพึ่งเคยใช้ของแพงคับ 8ปุมตั้งค่าได้หมดคับจะเป็น copy paste cut ได้หมด ผมเอามาเน้นเล่นเกมคับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ผมเห็นเมาส์อยู่ตัวนึง ไม่ติดราคา แต่บอกว่าผ่อน 3 เดือน (ถึงขนาดต้องผ่อนนี่มันเท่าไหร่วะ)

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by cliff123 View Post
    กำ มี เม้า 2500 ขายด้วย เหรอ -*-
    มากมายครับ

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

2500 = ="

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

เป็นผมคงถอยเม้าท์แค่500
    ที่เหลือลงการ์ดจองับ คิคิ

OverclockZone Member cartoonhero's Avatar

อันละ300 เรายังว่าแพงเลยอิๆๆๆ อิจฉาจัง

OverclockZone Member igo's Avatar

อย่ามองข้ามไปครับเรื่องนี้
    ผมเพิ่งถอย Microsoft Keyboard 2000 มาใหม่ตัวละ 800 (รุ่นที่ปุ่มมันเรียงแบบโค้งรับการมุมแขนของเรา)
    ใช้แล้วมันสบายกว่ากันเยอะมากจริงๆ
    ทำให้เกิดอยากลองไอ้รุ่นที่ดีกว่านี้ว่ามันจะสบายมือกว่านี้ได้อีกมั้ย (แต่คงไม่สบายกระเป๋าเพราะราคามันตั้ง 2,400)
    คิดเลยเถิดไปว่าน่าจะลองเปลี่ยนเมาส์ด้วยน่าจะดี 555
    นึกถึงโฆษณาเก้าอี้ราคาแพงอันนึงที่เค้าบอกว่า
    "ผมไม่ได้ซื้อเก้าอี้ แต่ผมซื้อสุขภาพ"

ถ้ามีคนลงเงินเป็นหมื่นหาการ์ดจอดีๆมาเพื่อตอบสนองความสะใจเวลาเล่นเกมได้ ก็น่าจะยอมลงทุนซัก 2,500 หาเมาส์ดีๆมาใช้เพื่อสุขภาพมือและแขนได้แหละน่า

ส่วนเมาส์แนะนำไม่ถูกเพราะยังใช้ Acrox Laser ตัวอ้วนๆ (ที่ต้องทำความคุ้นเคยอยู่เป็นอาทิตย์) ราคา 500 อยู่เลย
    Last edited by igo; 19 Oct 2007 at 12:22:01.

OverclockZone Member Nigels's Avatar

ถ้าเป็น คอเกม อย่ามองข้ามเรื่อง mouse นะครับมันช่วยคุณได้เยอะไม่ว่าจะ FPS หรือ เกม ชิงจังหวะอย่าง dota
    ความละเอียดมันต่างกันมากครับ คนชอบเล่นเกมส่วนใหญ่ชอบถามว่าซื้อทำไมแพง90บาทก็ใช้ได้ ครับผมไม่เถียงมันใช้ได้แต่ถามว่าถ้าคุณลองไปเล่น mouse ตัว 2000+ แล้วคุณจะสึกแตกต่างจริงๆ คุณขยับนิดเดียวมันก็ไปละแล้วก็ความแม่นยำก็สูงบองตัวมีปุ่มต่างๆที่กดถนัดมือแล้วมี driver มาให้เซตว่าจะกำหนดให้เป็นปุ่มอะไรได้ด้วย

ยกตัวอย่างคุณเล่น Dota ซื้อ cylone+Dragon แล้วคุณจะต้องกดใช้ ยังไง
    1.ลากเมาท์ไปจิ้มมันแล้วกดใช้
    2.กดปุ่มตัวเลขที่ num pad

แต่ถ้าคุณมีmouse ที่เซต driver ได้ คุณ ก็เซตให้มันเป็นปุ่ม num pad ที่คุณต้องการใช้ของพวกนั้น ทีนี้คุณก็ไม่ต้องทำอะไร จะ cyclone ก็ กดปุ่มข้างๆ mouse ได้เลย รวดเร็วทันใจไม่โดน Q ด้วย อิอิ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ผมใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ Logitech G7 2,700.-

เล่นเกมก็ได้ ทำงานก็ดี ปรับสปีดได้ 5 ระดับ สูงสุด 2,000 dpi ตำสุด 400 dpi (ใช้ดีตอนเป็น sniper)

ปรับแต่งฟังก์ชั่นได้ ปุ่มทุกปุ่ม สามารถเปลี่ยนรูปแบบได้ ว่าจะใช้ทำอะไร

ให้บรรยายยังไงก็ไม่หมดครับ ต้องลองใช้เอง

Last edited by illusion_tx; 19 Oct 2007 at 16:28:20.

OverclockZone Member LoveLekJung's Avatar

เวนกำ เมาส์ 2500 แพงกว่า Asrock ฉานอีก แง้ๆๆๆๆ

OverclockZone Member xmon's Avatar

2500 เลยเหรอ ใจร้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks