ขอถามเรื่อง TV-Tuner
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ขอถามเรื่อง TV-Tuner

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

Default ขอถามเรื่อง TV-Tuner

TV-Tuner แบบ external มันสามารถรับสัญญาณ UBC ตามหอพักได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

ถ้าจำไม่ผิด มันก็ได้แค่ 3 5 7 9 11 titv แค่นั้นนิ - -

OverclockZone Member kenno's Avatar

ของเพื่อนผมใช้แบบInternalแล้วที่หอมีTrue Visionมันก็ดูได้หนมดนิคับเหมือนกับทีวีปกติ+ชัดกว่าด้วย

OverclockZone Member haruhara's Avatar
    ศรีราชา, แหลมฉบัง, EGAT

ได้ครับ ถ้าเอาสายรับสัญญาณ ubc เอามาเสียบหลังการ์ด ก็รับได้ครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

มันก็เหมือนทีวีน่ะครับ รับสัญญาณ analog พวกฟรีทีวีน่ะครับ ก็เสียบเสาอากาศเข้าไป เช่น เสาหนวดแมลงสาบ(หนวดกุ้ง) ความชัดก็ขึ้นอยู่กับสัญญาณ (เหมือนปรับเสาทีวีน่ะครับ) ไม่สามารถรับสัญญาณ UBC ได้ ถ้าไม่นำสายสัญญาณ UBC มาต่อ เอาเป็นว่า ใช้แล้วก็เหมือนทีวีทั่วไปนั่นแหละครับ ยกเว้นให้หอพักนั้นมันกระจายสัญญาณเอา ไม่ได้เดินสาย (เหมือนที่เป็นข่าวว่า บ้านใกล้ม่านรูดรับหนังโป๊ได้)
    ปล.ถ้าทำได้นะครับ ป่านนี้ราคา ไม่แค่ 1000-2000 แน่นอน คนซื้อกันเพียบ UBC แม่งเจ๊ง
    Last edited by s4410020; 18 Oct 2007 at 12:49:59.

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ไม่เคยลองเหมือนกันครับ แต่ปกติมันจะมีให้เลือกครับว่าจะจูนระบบอะไร ระหว่าง attenna กับ cable
    ----------------------
    ใครเคยลอง cable บ้างหรือเปล่าครับ พอดีผมไม่ได้ติด ubc เลยไม่เคยลอง

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

ได้อยู่ครับพี่น้อง
    ดูทุกวัน

Mac Addict User tassapon's Avatar

ใช้ได้ครับ ถ้าหอพักปล่อยสัญญาณ ubc มาตามสายด้วย เหมือนพวกโรงแรมนั่นแหละ

Bookmarks

Bookmarks