Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยืนยันประกัน TK ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยืนยันประกัน TK ?

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมจะซื้อ RAM G-Skill มือ 2 โดยนับรับสินค้ากันที่พันทิพย์

แล้วผม สามารถที่จะ เอา ram ตัวนี้ปายที่ TKcom เพื่อขอเทส + ยืนยันประกัน(ว่ายังไม่หลุดประกัน) นี้จะได้มะงับ @@?
    เพราะ ram มันกะมีซิ้งดูข้างในกะมะได้ ==a

แกะดูไมได้ แต่มานมี รหัสรุ่น กะขนาดของramอยู่ข้างๆนะครับ แต่ไปรองถามก็ได้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอาไร

Comment

ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับเดินไปแล้วบอกแรมมันมีปัญหา(ซักอย่างอะไรก็ได้) แล้วก็ให้เขาลองเทสดู เขาก็จะดูวอยอยู่แล้วครับว่าใช่ประกันร้านเขาไหม แล้วเขาก็จะเทสให้เองเลยครับ ถ้าไม่เป็นไรก็เอาของคืนถ้ามันเป็นเขาก็ให้ของใหม่

Comment

Originally posted by papababa View Post
        ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับเดินไปแล้วบอกแรมมันมีปัญหา(ซักอย่างอะไรก็ได้) แล้วก็ให้เขาลองเทสดู เขาก็จะดูวอยอยู่แล้วครับว่าใช่ประกันร้านเขาไหม แล้วเขาก็จะเทสให้เองเลยครับ ถ้าไม่เป็นไรก็เอาของคืนถ้ามันเป็นเขาก็ให้ของใหม่
        พอดีผมตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จมะค่อยเป็นอะงับ แหะๆ ^^"
        จะเดินเข้าปาย บอกเค้าดื้อๆ เนี่ยละ ว่าจะขอเช็คประกัน แต่กัวพี่เค้าจะทามหน้า งงๆ กะเลยมาถามเพื่อ มีผู้มีประสบการณ์ ^^a"

Comment

ได้สิครับ แต่ถ้าซื้อจากที่อื่น ไปขอเทสเขาคงเคือง

sigpic

Comment

วอยอยู่ครบกะเนียนคับ ^ ^ ไม่ต้องกัวเลยไปเหอะ ถ้าเสียหรือมีปัญหาไม่เกิน 5 นาที (ถ้างานไม่ที่ร้านไม่เยอะนะ) ^ ^ เปลียนใหม่กิ๊กๆๆ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              ได้สิครับ แต่ถ้าซื้อจากที่อื่น ไปขอเทสเขาคงเคือง
              G-Skill ประกัน TKcom กะต้องซื้อจากเค้ามานั้นละงับ ^^"

ถ้าของร้านอื่น ผมกะคงมะกล้าเอาเข้าปายเทสร้านเค้าเหมือนกันละงับ >.<"

Comment

ร้านเค้าน่าจะใจดีพอที่จะให้ test นะครับ
                ไม่ก็แค่ให้เค้าตรวจ void ดูเฉยๆก็ได้ครับว่าประกันยังอยู่ไหมไรแบบนี้ครับ
                เวลาเสียจะได้เครมได้

Comment

void ของ TK ถ้ามีซิ้ง เค้าจะติดไว้ข้างนอกครับ ถ้าเป็นของร้านเค้า เครมง่ายครับแปปเดียว ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องมาก บริการดีครับ ตอบปัญหาได้หมด ช่างก็ ok วันก่อนไปเครม เช็คไป คุยไป ขำๆ ไม่เครียด overclock ให้อีกตางหาก ปรับจนทดสอบเสถียรเลย ปรับแบบละเอียดครับ งิงิ

Comment

วอยอยู่ก็ใช้ได้ครับผม

Comment

ยี่ห่อนี้ Tk ร้านมันนำเข้าอ๊ะ ยังไงก็ต้องได้อยู่แล้วครับ

Comment

ร้านนี้ก็บริการดีอยู่ครับ

Comment

Working...
                        X