Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้งHDD SATAIIอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งHDD SATAIIอย่างไรครับ

ติดตั้งHDD SATAIIอย่างไรครับ เพิ่งซื้อมาครับติดตั้งเหมือนกับIDEป่าวครับถ้าไม่เหมือนช่วยบอกวิธีติดตั้งหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ^^

เหมือนกันครับ ง่ายกว่าIDE อีกเพราะไม่ต้องเซ็ตจั้มเปอร์ แค่
    เสียบสายซาต้า +เสียบสายไฟ แค่นั้นก็ใช้ได้แล้วครับ
    ว่าแต่ท่านอยู่แถวไหนของอู่ทองเหรอครับ

Comment

เสียบปุ๊บใช้งานได้ปั๊บเลย ครับ
      format ก่อนหน่อยก็ดี นะ

Comment

Originally posted by chanon2525 View Post
        เหมือนกันครับ ง่ายกว่าIDE อีกเพราะไม่ต้องเซ็ตจั้มเปอร์ แค่
        เสียบสายซาต้า +เสียบสายไฟ แค่นั้นก็ใช้ได้แล้วครับ
        ว่าแต่ท่านอยู่แถวไหนของอู่ทองเหรอครับ
        ตลาดครับ แล้วเห็นว่า ตอนลงWindows ต้องลงDriverด้วยหรอครับ

Comment

ของผมซื้อมาเสียบใช้ได้เลยงับ

ไม่ต้องลง driver ถ้าให้ลงจะเอาที่ไหนมาลงละ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            ของผมซื้อมาเสียบใช้ได้เลยงับ

ไม่ต้องลง driver ถ้าให้ลงจะเอาที่ไหนมาลงละ
            อ่ะครับเด๋วผมลองติดตั้งดูครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

คงจะเป็นกับวินโดวส์รุ่นพระเจ้าเหามั้งครับ ไดรว์เวอร์ในแผ่นของเมนบอร์ดน่ะครับ

Comment

แล้วเห็นJumper Block อยู่ต้องเอาออกป่าวครับ

Comment

Originally posted by crYsIs View Post
                  แล้วเห็นJumper Block อยู่ต้องเอาออกป่าวครับ
                  เอาออก = sata2
                  ไม่เอาออก = sata1 ครับ

ซีเกทนะครับ

Comment

ถ้าเป็น Hitachi ต้องโหลดตัว Active SataII มาจากเวปผู้ผลิดด้วยครับ

โหลดมาแล้วไป Active ใน Dos ก่อนเข้าวินโดว์ครับ

ส่วนยี่ห้ออื่นมีจัมป์เปอร์อยู่แล้ว

Comment

ขอบคุณมากครับ^^

Comment

Working...
                      X