Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 ร้อนเท่าไหร่กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6750 ร้อนเท่าไหร่กันบ้างครับ

E6750 + Ultra 120

ใช้ Everest Ultimate 4.2.1170 วัด

Mainboard 48 C
    CPU 45 C
    CPU1 42 C
    CPU2 39 C

วัดตอนเล่นเว็บ + msn ครับไม่ได้ทำอย่างอื่น

ไม่ทราบว่าร้อนไปหรือเปล่า ของคนอื่นเท่าไหร่บ้างครับ

ผมใช้andyซามูไร+พัดลมสมาดเคส 35cเองงับ

Comment

ดันไป
      ของแรง รอท่านที่ใช้มาบอกครับ
      แล้วแต่สภาพแวดล้อมภายนอก+ภายในเคส ว่าร้อนมากน้อยเท่าใหร่ อะ

Comment

ก็ ... ถ้าคล็อกก็ปกตินะ ออกแนวอุ่นๆไปหน่อย
        แต่ถ้าเดิมๆกับซิ้งค์ตัวนี้แล้วได้เท่านี้ ลองลดไฟเหลือ 1.3 ถ้วนๆหรือ 1.25 ดูครับ เดิมๆมามันตั้งไฟสุดเหยียดที่ 1.35 โน่น

Comment

E6750 @3.2G
          Zalman 9500A LED
          ห้องธรรมดาไม่มีแอร์
          cpu 32c
          MB 38c
          เล่น Lost Cpu 38 คับผม นึกว่าของเราร้อนแล้วนะ แสดงว่า Zalman 9500A LED ก็ ok คุ้มก่าเงินที่ซือ หุหุ

Comment

system ท่าน เหมือนผมเปี๊ยบ แต่บอร์ดผมร้อนกว่า (P35 DS3R) ซิ้งค์เหมือนกัน อุณภูมิก็เท่ากัน คล็อกก็เท่ากันเลย

Comment

Originally posted by hackalot View Post
              E6750 + Ultra 120

ใช้ Everest Ultimate 4.2.1170 วัด

Mainboard 48 C
              CPU 45 C
              CPU1 42 C
              CPU2 39 C

วัดตอนเล่นเว็บ + msn ครับไม่ได้ทำอย่างอื่น

ไม่ทราบว่าร้อนไปหรือเปล่า ของคนอื่นเท่าไหร่บ้างครับ
              ของผม ก็ใช้เชตนี้ CPU 38 core1 28 core 2 30

Comment

e6750 +ultra120
                p35 ds3r

cpu 28
                core 1 27
                core 2 27

ถ้าเปิดแอร์ มีพัดลมหยุดหมุน อิอิ

Comment

วัดจาก SpeedFan 4.33 ครับ ซิงค์เดิมๆ ไม่ O/C

CPU 36
                  M/B 52

พอดีเน้นเงียบเลยติดพัดลมเคสเป็นแบบรอบต่ำทั้งหมด
                  120mm@1200RPM ดูดเข้า 1 ดูดออก 2

Comment

ของผม silicone ให้ MX-2 ด้วยนะ และก็ยังไม่ทันได้ overclock เลย

ไม่ทราบว่า main board DFI Infinity Dark 650i มีผลทำให้ร้อนหรือเปล่าครับ?

สงสัยของผมมีปัญหาแน่ๆ เลย เดี๋ยวลองรื้อติดใหม่

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

ของผมตามนี้อ่ะคับ มันเย็นไปหรือเปล่า ดูค่าไม่เป็นครับ ต้องเอามาบวกกันหรือเปล่า

E6750 + (Andy Samurai + Thermaltake Smart Case Fan II)

MB Asus P5K Deluxe WiFi-AP Edition

Attached Files
                      Last edited by choke; 19 Oct 2007, 09:07:41.

Comment

ค่าที่ได้ประมาณต่ำกว่า 30c มันเย็นผิดปกติ เพราะบางท่านไม่ได้ Disable PCIE ใน BIOS ... ลองคิดดูง่ายๆ อุณหภูมิภายนอก 27c - 30c แล้ว CPU มันจะไปเย็นน้อยกว่านี้ได้อย่างไร???

ยิ่ง E6750 มันไม่เย็นไปกว่า E4300 แน่นอน ... ลองทำตามนี้ครับ

1. Disable PCIE ใน BIOS

2. Dowload Program CoreTemp Beta แล้วจะได้อุณหภูมิแท้จริงครับ ถ้าค่า Tjunction เป็น 100 .... ถ้า Tjunction เป็น 85 ต้องบวกไปอีก 15c จากอุณหภูมิที่โชว์อยู่ครับ

sigpic

Comment

ของผมร้อนไหมครับ ซิ้งเดิมๆ E6750@3.04
                          Attached Files

Comment

บ้านอยู่ขั้วโลกเหนือกันหรือเปล่า เย็นๆ กันทั้งนั้น

เหอๆๆ

Comment

Originally posted by hackalot View Post
                              บ้านอยู่ขั้วโลกเหนือกันหรือเปล่า เย็นๆ กันทั้งนั้น

เหอๆๆ
                              ง่าของผม ซิ้งเดิมๆ +เปิดโหลด บิท24 ด้วยอะวัน แค่ re คอมอย่างเดียว มีปิดบ้าง เสาอาทิต พักเครื่อง

Comment

Working...
                              X