Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาเหตุใดบ้างคับที่สามารถทําให้ Ram การ์ดจอเสียได้?...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาเหตุใดบ้างคับที่สามารถทําให้ Ram การ์ดจอเสียได้?...

สาเหตุใดบ้างคับที่สามารถทําให้ Ram การ์ดจอเสียได้?... อยากรู้อะคับ ว่าสาเหตุหลักๆ ที่มันทํษให้ ram การ์ดจอเสียมีอะไรบ้าง และควรแก้ยังไง ระวังยังไงขอบคุณคับ

ถ้าเสียแก้เองคงลำบาก แคลมโลดครับท่าน

Comment

ยิ่งลากmemไกล ก็ยิ่งไปไวครับ ภาพแตกยับ

หรือ บางแบรน ที่ ชอบคลีอกแรงๆจากโรงงาน ยิ่งเน่าไว อายุไม่เกิน2ปี

Comment

ไม่ใช่คับ คือผมอยากรู้ ว่า สาเหตุใดบ้าง อย่างเช่นลาก mem นี่ หมายความว่ายังไงหรอคับ ก็เพราะผมเพิ่งไป เคลม

มา ram การ์ดผมเสียคับ 55555 เพิ่งไปเคลม มา เลยอยากรู้ คับว่า มันเกิดจากอะไรได้บ้าง สาเหตุใดบ้าง

เพราะจะได้รู้ไว้และหาวิธีป้องกัน ได้ถูกต้องคับ ขอบคุณค้าบบ

Comment

ความร้อนครับ

Comment

ร้อน/ไฟตก ไฟเกิน/โอเวอร์คล็อกเกินที่มันจะรับไหว

Comment

ร้อนมากๆ นี่ ram ไปเลยหรอคับเนี่ย โอว้

Comment

ลากmem ก็ลงพวกโปรแกรมclockการ์ดจอครับ
                ผมลากจน mem เน่ามาแล้ว ภาพแตกยับเลย
                ถ้าผมไม่ลากmemน่าจะใช้ได้4-5ปี
                แต่ผมลากมัน จนใช้ได้แค่1ปีก็เน่าแล้ว
                อาการ เข้าเกมแล้วภาพแตก ยับ

อย่าลืมใช้ ups ปรับแรงดันไฟด้วยนะครับ เพราะไฟเกินไฟกระชาก เราแทบไม่รู้สึกเลย ไม่เหมือนไฟตก กับไฟดับ

Comment

เทน้ำเข้าไปก็พังแล้วครับ
                  ปล. ขำๆ

Comment

ถ้ามันร้อน และปัญหาอื่นๆ เราควรป้องกันยังไงดีคับ

Comment

Originally posted by jenom View Post
                      ถ้ามันร้อน และปัญหาอื่นๆ เราควรป้องกันยังไงดีคับ
                      ห้ามเปิดเครื่องคับ ดีที่สุด.....อ่าาา ล้อแล่นน ^0^

Comment

น่าจะเรื่องความร้อนมาเป็นอันดับ แรกๆ อันดับต่อไปก็คงจะดวงล่ะครับ 55+
                        ดวงแตกก็โป้ง! เครมโลด

Comment

Originally posted by zman View Post
                          ร้อน/ไฟตก ไฟเกิน/โอเวอร์คล็อกเกินที่มันจะรับไหว

ครบเลยครับ ถ้าเป้นตามนี้ พยายามอบ่าให้บอร์ด มันร้อนมากครับ เดียวความร้อนมันจะพาให้ปรมร้อนไปด้วย จัดทิศทางลมดีครับ ช่วยได้เยอะ

Comment

ร้อน <<< สาเหตุนี้ ผมกลัวมากเลยคับ ผมเปิดเคส เวลาเล่นไว้ แล้วผมควรจะทํายังไงให้มันปลอดภัยกว่านี้อีกคับ

Comment

ติดแอร์ในเคสครับ อิอิอิ(ขำๆ)

Comment

Working...
                              X