Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าทำraid0 harddisk ขนาดcacheต่างกันทำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าทำraid0 harddisk ขนาดcacheต่างกันทำได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ยี่ห้อเดียวกัน ความจุเท่ากันแต่ขนาดcacheต่างกัน เช่น8mbกับ16mb

ต้องลองดูครับ ถึงจะรู้ ผมก็ไม่เคยลอง อะ หิหิหิ

Comment

ลองของก็ได้ครับลองดูแล้วมาบอกผลกันด้วยนะ

Comment

อยากรู้ด้วยครับ ลองเลย

Comment

สงสัยอยู่เหมือนกันฮับ เพราะที่ใช้อยู่เหมือนกันทุกอย่าง

Comment

ถ้า ลองแล้วมันเกิดใช้ไม่ได้ล่ะครับ ^ ^a"

Comment

ก็ลบ RAID ออกแล้วลงวินโดวใหม่ไงครับ

Comment

ใช้ได้ครับ ผมลองมาหมดทุกรูปแบบแล้ว ทั้ง 2+4, 2+8, 2+8(NCQ) ใช้ได้หมดเลย

แต่ไม่รู้ว่า RAID มันยึด Buffer ของตัวไหนเป็นหลัก

Comment

Working...
                X