overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: รับตอบปํญหาเรื่องคอม Part3

OverclockZone Member cliff123's Avatar

Default รับตอบปํญหาเรื่องคอม Part3

motogp_linkinpark@hotmail.com

ใครไม่สะดวก แอต ก็โผสในนี้ครับ ยินดีรับใช้ครับ

OverclockZone Member cliff123's Avatar

ดันๆ

OverclockZone Member

ทำไมไม่ดันกระทู้เก่า จะตั้งทำไมเยอะๆ เห้อ ว่าจะไม่พูดละ ข้อหน่อยเหอะ

จริงๆ ท่านยังไม่แน่นเลย แล้วจะมาตั้งกระทู้รับทำไม

อบคำถามแต่ละครั้ง ตอบแบบพอผ่าน ไม่ได้เคลียหรือกระจ่างเลย

แจมตอบกับคนอื่น รอให้ท่านแน่นกว่านี้ก่อนดีกว่ามั้ง แล้วค่อยมาเปิดกระทู้แบบนี้

ปัยหาบางอย่างของท่าน ยังแก้ไม่ได้เลย

เก็บประสบการณ์ให้เยอะกว่านี้ แล้วค่อยเปิดรับก็ยังไม่สาย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ครับมีปัญหาพอดีเลย อะ
    ตามริงค์+รูปเลย แก้ไม่ได้เลย อะ

คือมันขึ้นแบบนี้ ครับ
    เมื่อคืนกับตอนเช้ายังเล่นได้อยู่เลย อยู่ๆ มันก็เป็นแบบนี้ อะครับ --"
    Vista กับ COH ยังเล่นได้ไม่มีปัญหา ครับ
    ลงใหม่ 10ๆ รอบก็ใม่หาย อะ ทั้ง Vista ด้วย เล่นได้แป๊บๆ ก็เป็น

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=109207

้เป็นที่ Bioshock.exe มันหยุดการทำงาน โปรแกรมเลยปิดตัวเอง ลองหาโปรแกรมนั้นดูอะครับ

คุณ BOYWA คุณจามาว่าไรผมละ ผมก็แลกเปลี่ยนความรู้ คุณไม่มีไรทำแล้วหรือไงครับ ว่าต่อว่ากันอื่น

คนเรารู้ไม่เหมือนกันนะครับ ต้องมาแลกเปลี่ยนความรู้กัน คุณนิสัยแย่ มาก

Quote Originally Posted by cliff123 View Post
    คุณ BOYWA คุณจามาว่าไรผมละ ผมก็แลกเปลี่ยนความรู้ คุณไม่มีไรทำแล้วหรือไงครับ ว่าต่อว่ากันอื่น

คนเรารู้ไม่เหมือนกันนะครับ ต้องมาแลกเปลี่ยนความรู้กัน คุณนิสัยแย่ มาก
    แล้วจะตั้งมาทำไมหลายๆกระทู้ครับ

สิ่งที่ผมพุดจริงไม่จริง ดุกันเอาเอง

ผมนิสัยแย่มานานแล้วครับ

เดือนร้อน เหรอครับ คิดว่าตัวเองเป็นใครครับ คิดว่าตัวเองใหญ่เหรอครับ คุณรู้ไปหมดทุกเีิื้่รื่องเหรอครับ

เป็น USER ธรรมดาในเวปคนนึง

ไม่เดือดร้อนอะไรหรอก แค่ไม่เข้าใจ ว่าทำเพื่อ กระทู้เก่ามีไม่ดัน ตั้งทำไมเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้องใจแค่เนี้ยแหละ

ส่วนอื่นที่ผมพุด ผมเสือกเองแหละครับ ตามสันดานคนชั่วๆๆแบบผมอะ เสือกไปเรื่อย

ปล. ขออภัย ถ้าหยาบคาย พอดีมันเป็นสันดานไปแล้ว

กระทู้นี่กรูโดนยำเละเทะแน่ๆๆ ไม่เป็นไร ชินแล้ว

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

เห็นด้วยกับคุณ BOYWA นะครับ
    ปล.ความเห็นส่วนตัว ห้ามด่า

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

หยุดเถอะ ตูก็เพิ่งอัดคนหนึ่งไปเหมือนกัน ไม่มีประโยชน์ไม่มีอะไรดีขึ้น ใช้สมองคิดเรื่องอื่นดีกว่าไม่ต้องนั่งคิดเรื่องไร้สาระ จขกท.ต่อเลยครับ ผมมีเรื่องคล็อกcpuครับ cpu4200+@2.70 httx5 พอมีให้มันไปไกลกว่านี้ไหมครับ เคยอัดไป2.75 มีดับตลอดครับ

OverclockZone Member kijabusu's Avatar

ผมว่านะ // หยุดเถอะครับ ถ้าความรู้ของ จขกท.ไ ม่แน่นจริงเวลาจะเป็นเครื่องบอกเอง (ปํญหาเหมือนกันแต่สาเหตุอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้นะครับ) เอาเป็นว่าอยู่แบบแลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่าครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

ผมว่าไม่เกี่ยวกับแน่นหรือไม่แน่นหรอกครับ ตั้งถี่แบบนี้มันไม่เหมาะสมครับผมว่านะ ถ้าคนมีปัญหาเขาก็มาโพสถามเองแหละครับ คุณ จขกท. ก็มาช่วยตอบบ่อยๆแล้วกันถ้าอยากให้คนมาปรึกษาก็ลงไว้ที่ลายเซ็นต์ซะดีกว่า ว่ารับปรึกษา+MSN ถ้าคุณไปตอบเขาบ่อยๆแล้วคุณแสดงให้เห็นว่าคุณความรู้แน่นจริง ก็จะมีคนมาโพสถามคุณ หรือไปปรึกษาคุณเองครับ
    เลิกตั้งกระทู้แบบนี้ถี่ๆดีกว่าครับ

ขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ

ช่วงนี้อารมณ์แปรปรวน

คุณเจ้าของกระทู้คงไม่โกรธนะ อารมร์ร้อน มือไว ใจเร็วไปหน่อย

SORRY ข้าวต้มมัด (เขียนไม่เป็น )

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

มะทราบว่า ผมจะทาม cpu แบรนไทยๆ ตีตลาด intel ยังไงดีงับ

ให้ดี ขอวิธีการผลิต cpu โดยละเอียด วัสดุ อุปกรณ์ เงิน ทุน ด้วยนะงับ ^^?
    Last edited by Teardrop; 18 Oct 2007 at 23:06:55.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by cliff123 View Post
    ้เป็นที่ Bioshock.exe มันหยุดการทำงาน โปรแกรมเลยปิดตัวเอง ลองหาโปรแกรมนั้นดูอะครับ
    Bioshock มันเป็นเกมส์ครับ ถ้าจะแปลแบบนั้นผมแปลไห้ก็ได้ เคยเห็นมีคนเป็นครับ อาการแบบนี้ ผมอ่านจากเวปนอก กะเวปไทยอะไรก็ไม่รู้ จำไม่ได้ ขอโทดทีครับ อ่านผ่านๆ ลองค้นดูไนกูเกิ้ลดูครับ(เป็นเวปเกมส์pc)

K บอย ก็ใจเย็นๆครับ อย่างน้อยคุณก็จริงไจ กล้าคิดกล้าพูดกล้าว่า โดยที่ล๊อคอิน ถือว่ารับผิดชอบคำพูดตัวเองดีครับ ผมชอบ

ปล. ลองค้นกระทู้ของ จขกท ดูครับ ลองอ่านๆดูเอา
    Last edited by nitroboy; 19 Oct 2007 at 00:19:55.

คือจะโชว์ Power ว่างั้น ??? กระทู้เดียวก็พอแล้วมั้งครับ เปลืองเนื้อที่เว็บ

เรื่องพื้นฐานแน่นหรือป่าวนั้น คำตอบที่ผ่านๆ มามันก็บอก เอ..อ.อ..... อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

การจะทำให้คนอื่นยอมรับมันมีหลายวิธีครับ แต่วิธีแบบนี้มันเป็นการโฆษณาตัวเองเกินไปหรือป่าวครับ ประมาณดันตัวเองให้ดังหรือปล่าว ???

ปล....นู๋ไม่รู้นะ ผมคนบ้า.....

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

เอาน่ะ ใจเยงๆ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ตั้งกระทู้ให้เขาถาม แล้วทำมัยไม่ค่อยยอมตอบคำถามเขาละครับผมละ...งง..?

OverclockZone Member zx430564's Avatar

เจ้าของทู้เก่งจังเลย

ตอนผม 14 ยังเล่น 286 กะจอ Monochrome อยู่เลยนะนั่น OverClock คือไรยังไม่รู้จักเลย เล่นแต่ Dos หุหุ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks