Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ดทีครับ

X2 5200+ กับ 8800GTS

แนะนำ บอร์ด กับแรมทีคับ

เน้นคุ้มค่า ไม่ O/C นะคับ

AliveNF6G-VSTA ถือว่าพอเพียงมั้ยครับ
    แระใช้แรมอะไรดี ขอแรงนิสๆ

ดูไม่ค่อยเข้ากันเลยนะนี่ CPU แรง VGA แรงครับ แต่จะเอามาลงกับ Asrock หรอ
    (ไม่ได้ว่าAsrockไม่ดีนะแต่ดูไม่ค่อยเข้ากันอ่ะ)

แรมแรงๆ ก็มองๆ G.skill ครับ

Comment

มันไม่เข้ากันยังไงหรอคับ

คือแค่อยากได้ที่มัน รับได้ เต็ม ความเร็ว เต็ม สเปคมันเฉยๆอ่ะคับ เออ เอาใช้ได้นานด้วยก็ดี ลองแนะนำหน่อยน๊า ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by iceloveonly View Post
        X2 5200+ กับ 8800GTS

แนะนำ บอร์ด กับแรมทีคับ

เน้นคุ้มค่า ไม่ O/C นะคับ

AliveNF6G-VSTA ถือว่าพอเพียงมั้ยครับ
        แระใช้แรมอะไรดี ขอแรงนิสๆ
        พอแล้วคับ..ถ้าไม่ OC มากนัก..

แต่ถ้าบอร์ดดี..ให้ไฟแรมได้สักนิด..กดCL3ได้สักหน่อย..แหล่มมม อิอิ

Comment

Working...
        X