overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: มีใครรับจ้างโมมั่งอะคับแบบสวยๆ

OverclockZone Member

Default มีใครรับจ้างโมมั่งอะคับแบบสวยๆ

ทำแบบเค้ามะเปนอะ เรื่องคอมไม่ค่อยรุ้เรื่องเลยคับ เล่นเปนอย่างเดียวพอเข้ามาดูในนี้

เหนเค้าแต่งคอมกานอย่างแต่งมั่งมานสวยดี ถ้าใครอยู่เชียงใหม่รับตกแต่งแบบสวยๆ

ก็เอารูปมาโชละก็บอกที่อยู่ด้วยนะคับ เออละก็ราคาค่าทำทั้งหมดด้วยนะ อยากทำมั่ง

OverclockZone Member s4410020's Avatar

มันสนุกก็อีตรงที่ได้แต่งเองนี่แหละครับ ตอนแรกดูเค้าทำมันก็เพลินดีนะครับ แต่ลองทำเองดูครับ แล้วจะรู้ว่า เหนื่อยวุ้ย รู้งี้ไม่ทำดีกว่า ไอ้ที่โมมาให้ดูกันแต่ละคนน่ะ ใช้ใจทำจริงๆครับ ถ้าอยากทราบราคาก็มีที่เค้านิยมอยู่ก็
    www.tkcom99.com
    www.jedicool.com

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by s4410020 View Post
    มันสนุกก็อีตรงที่ได้แต่งเองนี่แหละครับ ตอนแรกดูเค้าทำมันก็เพลินดีนะครับ แต่ลองทำเองดูครับ แล้วจะรู้ว่า เหนื่อยวุ้ย รู้งี้ไม่ทำดีกว่า ไอ้ที่โมมาให้ดูกันแต่ละคนน่ะ ใช้ใจทำจริงๆครับ ถ้าอยากทราบราคาก็มีที่เค้านิยมอยู่ก็
    www.tkcom99.com
    www.jedicool.com
    ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำแต่ผมทำมะเปนเลยอะไม่รุ้ว่าอะไรควรเอาไว้ตรงไหน

OverclockZone Member s4410020's Avatar

Quote Originally Posted by benmorefm View Post
    ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำแต่ผมทำมะเปนเลยอะไม่รุ้ว่าอะไรควรเอาไว้ตรงไหน
    นั่นแหละๆ ไม่รู้อะไรควรเอาไว้ตรงไหนนั่นแหละครับ เจ๋ง เพราะอาจจะเป็นเรื่องที่คนอื่นคาดไม่ถึง เลียนแบบเค้าจะมันได้ไง ว่าไปนั่น ก็ลองศึกษาเอาจากในห้องนี้แหละนะครับ

OverclockZone Member extai's Avatar

เชียงไหม่มีที่ขายของแต่งอยู่นะคับ เข้าเวปนี้ดู
    http://www.pc-cm.com/

OverclockZone Member tong.com's Avatar

ขอนแก่นมีร้านไหนขายบ้างครับ

OverclockZone Member qp's Avatar

... ฉันว่าหา คอม (ทั้งเคส+อุปกรณ์หลักๆครบ) ที่เก่าๆหน่อยหรือ เสียเเล้วก็เยี่ยมเลย เอามาหัดรื้อเข้า รื้อออก ให้คล่องก่อนครับ ว่าอะไรมันคือะไร อยู่ตรงไหน พอคล่องเเล้วค่อยมาเริ่มจัดสาย.... ส่วนที่เหลือมันปลีกย่อยตามเเต่
    ความชอบส่วนตัว สู้ๆเอาน่ะ ทำพังซะเครื่องเอาไว้เป็นวิทยาทานความรู้

OverclockZone Member B-cool's Avatar

แต่งเองดีสุดครับ ค่อย ๆ เรียนรุ้ ทีละนิดละหน่อย ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ครับ มีหลายท่านในนี้แต่งกันสวย ๆ ใช้เป็นแนวทาง ได้ครับ ไม่แน่ ท่านอาจจะ เป็น นัก mod มืออาชีพ ก็ได้นะครับ (ผมก็เริ่มจากไม่รุ้อะไรเลยครับ ) วันหนึ่้งนานมาแล้ว ผมเอาคอมไปซ่อมที่ พันทิพย์ แล้ว เห็นว่ามีร้านขาย คอม เห็นมี ของแปลก ๆ คนมุงกันเยอะัแยะ
    ผมก็ขอมุงดูด้วยคน เห็นของ แปลก ๆ คอมสวย ๆ กลับบ้านมา ลอง ค้นหาใน internet ก็เจอ web นี้เค้าให้โดยบังเอิน นั่งศึกษา ไป ๆ มา ๆ พอมีเงิน เก็บอยู่บ้างนิดหน่อย ไอ้คอมเรามันก็เก่า เลย ลองไปซื้อ cas ใหม่ ๆ ดูบ้างดีกว่า สุดท้าย ซื้อไปซื้อมา แต่งไป แต่งมา ก็เกิดติดใจ ครับ หลัง ๆ ไม่ค่อยถูกใจ MOD เองเลย อิอิ

(ข้อเสีย คือ เปลื่องเงิน ครับ ) ทุกวันนี้เิงินไปจมอยู่กับ คอมหมด ......แต่ก็ยังดีกว่าไปเที่ยวหมด ไม่ได้อะไรเลย ซื้อคอม พอไม่มีจะกินก็ขาย ของ เปลื่ยนเป็นเงินได้ ดีกว่าไปเทียว หมด ไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน

ไว้แต่งมาให้ดูแล้วกันนะครับ เดี๋ยวเพื่อน ๆ ในนี้ก็ช่วยกันแนะนำเอง

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เดว ผมพาไปร้านขายของแต่งคอมในเชียงใหม่เอง ร้าน PC-CM น้านแหละคร้าบ
    Last edited by Feriuz; 20 Oct 2007 at 22:23:18.

OverclockZone Member BOY@PC's Avatar

Quote Originally Posted by tong.com View Post
    ขอนแก่นมีร้านไหนขายบ้างครับ

เคยมีคับ แต่ตอนนี้ไม่เห็นแล้วอะ...

Bookmarks

Bookmarks