อยากรู้ว่า Enermax 350w มันใช้กับชุดนี้ไหวไหม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากรู้ว่า Enermax 350w มันใช้กับชุดนี้ไหวไหม

OverclockZone Member

Default อยากรู้ว่า Enermax 350w มันใช้กับชุดนี้ไหวไหม

พิมพ์นิยม

Athlon X2 4000+
    Asrock Alive
    Ram 1g *2
    Hdd sata 250g + Hdd ตัวเก่าอีกตัว
    Spark 8600gt
    dvdrw
    sound card
    webcam
    OC นิดหน่อย

ผมพึ่งซื้อชุดข้างต้นมา แต่ปรากฎว่า PSU ที่ติดมากับเคสที่ซื้อมาดันไหม้
    ยังงงว่ามัน qc ผ่านมาได้ไง (ไม่ใช่เคส noname ด้วย)
    แค่เสียบปลั๊กก็มีเสียงดัง+กลิ่นไหม้ก็มาเลย ใจแป๊วเลยกลัวของอย่างอื่นจะเสียตาม

กรณีไหม้นี่ไม่รู้เค้าจะให้เคลมเปล่าเนี่ย(เคลมได้ตูจะกล้าเอามาใส่ไหมเนี่ย)

ตอนนี้เลยเอา Enermax 350w ของเครื่องเก่ามาเสียบใช้(อาจจะใช้แทนถาวรไปเลย)

แต่มันเป็นของเก่าแล้ว ไม่รู้จะรับเครื่องสมัยนี้เวลาโหลดหนักๆไหวรึเปล่า
    เลยอยากถามเพื่อความชัวครับ รบกวนด้วยขอบคุณครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไหวครับ แต่ถ้าจะให้รองรับการอัพเกรดแนะนำ 450 วัตน์ขึ้นไปนะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

K@B
    Guest

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ไหวครับ แต่ถ้าจะให้รองรับการอัพเกรดแนะนำ 450 วัตน์ขึ้นไปนะครับ
    เห็นด้วยอย่างแรง..เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

สบายๆ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ท่าocระวังด้วคับ

OverclockZone Member panpan182's Avatar

350w ไหวนะ ผมจัดให้เพื่อนไปสองเครื่องแล้ว แต่เปนแรม g skill e4400 p35 ds3r 8600 ocกะจุยเลยครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

Quote Originally Posted by AlphaCentury View Post
    ผมพึ่งซื้อชุดข้างต้นมา แต่ปรากฎว่า PSU ที่ติดมากับเคสที่ซื้อมาดันไหม้
    ยังงงว่ามัน qc ผ่านมาได้ไง (ไม่ใช่เคส noname ด้วย)
    จีวิวปะครับ

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

สบายๆ เปิด 24/7 ไปเลย!!!!

Bookmarks

Bookmarks