Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมใหม่พึ่งใช้ได้เดือนเศษมันเออนะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมใหม่พึ่งใช้ได้เดือนเศษมันเออนะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อย

Spec เครื่องผม X2 4000+ , M2N-E , Consair DDRII 666 512*2 Enermax 460W , Powercolor 1950Pro Extreme , Seaget 250G
    หลังจากประกอบใช้ไปประมาณ 1 เดือนทุกอย่างปกติ พอมาช่วง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาเกิดอาการจอสีฟ้าขึ้น(ช่วงนี้ติด Worm Hacked by 1Byte) แต่ไม่บ่อยนัก หลังจากนั้นก็ลง WindowXP ใหม่ก็พบอาการจอสีฟ้าขึ้นอีก ผมก็ลงใหม่อีกครั้งที่นี้มันขึ้นจอสีฟ้าระหว่างกำลังลง WindowXP ผมก็พยายามลงต่อไป จนตอนนี้มันไม่เข้าสู่ขั้นตอนการ POST เลยคือเปิดเครื่องมาพัดลม CPU ,Case หมุ่นแต่หน้าจอมันติดแต่เป็นสีดำ ใครมีคำแนะนำบ้างครับ ผมขอด่วนเลย

ลองถอดแล้วก้อประกอบเข้าไปใหม่...มันเกี่ยวใหมเนี่ย

Comment

ลองเช็คแรมดูครับ ถอดออกตัวหนึงแล้วลองลงใหม่ดู

Comment

แฟลตไปออสใหม่ครับเผื่อว่าไปออสอาจจะเอ๋อแล้วก้อได้ แต่ใช้เปนขั้นตอนสุดท้ายนะครับ

Comment

Originally posted by K@B View Post
          ลองถอดแล้วก้อประกอบเข้าไปใหม่...มันเกี่ยวใหมเนี่ย
          ตามนี้เลยครับ ตรงประเด็น
          แล้วอย่าลืมขัดๆถูๆขามันหน่อยง่ะ ทั้งแรมทั้งการ์ดต่างๆ

Comment

เทคโนโลยีอาละดินเลยเหรอครับ
            ไวรัสมันถึงกันก็ตรงขาละมั้ง มันต่อถึงกันหมด เห็นเขาเอาน้ำยาเช็ดด้วย

Comment

Working...
            X