Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ Mouse แบบ USB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ Mouse แบบ USB ครับ

ตอนนี้เพิ่งใช้ Mouse แบบ USB อยู่ครับ ปัญหามีอยู่ว่าเปิดเครื่องใหม่ทีไร Mouse ใช้ไม่ได้ครับ
    ต้องไปถอดออกก่อนแล้วเสียบใหม่ (ขณะเปิดเครื่อง) ถึงจะใช้ได้ครับ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วกลับมาเปิดเครื่องใหม่ Mouse ก็จะใช้ไม่ได้เหมือนเดิม (ถ้าจะใช้ก็ต้องถอดแล้วเสียบใหม่)

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่าต้องแก้ไขยังไง

MB : M2N32-SLI
    Window XP SP2 2005 V.5

ม่ายมีใครช่วยป๋มได้เลยเหรอ.....

Comment

ลองเข้าไปปรับๆใน bios ดูครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น Mouse แบบหัวธรรมดาที่ไม่ใช่ USB นี่ใช้ได้ปกติดีหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Tumlucky View Post
          แล้วถ้าเป็น Mouse แบบหัวธรรมดาที่ไม่ใช่ USB นี่ใช้ได้ปกติดีหรือเปล่าครับ
          ใช้ได้ปกติดีครับ

Comment

หากตั้งค่าในไบออสเรียบร้อยแล้ว ปัญหาต่อไปที่น่าจะเป็นไปได้คือ OS โหลดไดร์เวอร์ usb ไม่ขึ้นอ่ะดิ หุหุ

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน a8n5x กับ m$ intellimouse 3.0 แต่สุดท้ายเปลี่ยนเมาส์เป็นตัวใหม่ก้หาย

Comment

Originally posted by dears View Post
                หากตั้งค่าในไบออสเรียบร้อยแล้ว ปัญหาต่อไปที่น่าจะเป็นไปได้คือ OS โหลดไดร์เวอร์ usb ไม่ขึ้นอ่ะดิ หุหุ
                สงสัย...น่าจะเป็นอย่างท่านว่าอะครับ...ตอนนี้เดี๋ยวได้เดี๋ยวไม่ได้...ปวดหมองจิงๆ

แล้วจะแก้ไขได้ยังไงครับ
                Last edited by Toilet; 30 Oct 2007, 11:16:22. Reason: แก้ไข

Comment

ต้องหาไดร์เวอร์ของเมาส์มา install คับ

Comment

Working...
                  X