Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 7900gs ตัวเดียว บน DFI NF4-SLI infinity ทำไมได้แค่ PCI-E 8x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 7900gs ตัวเดียว บน DFI NF4-SLI infinity ทำไมได้แค่ PCI-E 8x ครับ

บอร์ดมันรับ 16x การ์ดจอมันก็บอก 16x อ่ะครับ
    มีวิธีแก้ไหม ถ้าเปลี่ยนบอร์ดควรหาตัวไหนมาเล่นที่ 16 ได้ครับ

ไม่เคยใช้หนะครับ รอคนต่อไป

Comment

ลองลงไดเวอร์เมนบอร์ดดูครับ

Comment

ถอดมาทำความสะอาดที่ขาการ์ดครับ ใช้ยางลบนะครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นวัดดูครับ

แต่ถ้า ต่อ SLI ก็วิ่ง แถวละ8 นะครับ ไม่แปลก

Comment

ลองดูที่จัมป์เปอร์ตรงกลางบอร์นะครับ ว่ามันเสียอยู่ที่จุด 1-2 หรือเปล่า เพราะถ้าการ์ดเดียวๆ ต้องทำแบบนั้นครับ
            เพราะมันจะดึงจาก PCI-EX16 ตัวรองให้ลดเหลือ 2X แต่ถ้า เซตอยู่ที่ 2-3 มันจะเฉลี่ยเท่าๆกันทั้งตัวหลักตัวรองเป็น 8x8

Comment

Working...
            X