Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าว่ากันว่า"สเปกแบบเทพๆ"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าว่ากันว่า"สเปกแบบเทพๆ"

เค้าว่ากันว่า"สเปกแบบเทพๆ" เป็นอย่างงัยครับพี่น้อง

คือมีใครอยากเสนอมั่งครับ

จะตั้งเอาไว้เป็นความหวังสูงสุดครับ

ไม่จำกัดงบ แต่ก็ไม่ฟุ่มเฟือย พอดีๆครับ

อะไรแพงที่สุดก็นั้นละครับ ของเทพแน่เลย

Comment

ช่วยจัดชุดให้หน่อยครับ นะนะ

เท่าที่ศึกษาอยากได้ xfx 8800gts sli

Comment

สำหรับผมคือ สเปคที่ผู้ใช้ สามารถเรียกความสามารถ ของชุดนั้นๆออกมาได้เต็ม 100%

เทพไม่ได้อยู่ที่สเปค แต่เป็นผู้ใช้ต่างหาก ครับ

Comment

Originally posted by nournears View Post
          ช่วยจัดชุดให้หน่อยครับ นะนะ

เท่าที่ศึกษาอยากได้ xfx 8800gts sli
          งบเท่าไรครับ

งบเท่าไรก็สามารถเป็นเทพได้นะครับ ถ้าใช้ได้คุ้ม เดียวจัดให้สักชุด แต่ 8800GTS Sli นี้ ไม่น่าเทพ ครับ

Comment

http://www.tyan.com/product_board_detail.aspx?pid=445
            http://www.tyan.com/product_board_detail.aspx?pid=554

เทพๆ

แค่ GTS มันจะเทพได้ไงครับมันต้อง ควอโดรFX 5600 SLI สิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              งบเท่าไรครับ

งบเท่าไรก็สามารถเป็นเทพได้นะครับ ถ้าใช้ได้คุ้ม เดียวจัดให้สักชุด แต่ 8800GTS Sli นี้ ไม่น่าเทพ ครับ
              สัก 5k อ่ะ

Comment

เอาจอด้วยใหมครบ
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=68415

Comment

ผมว่าแค่นี้พอแล้ว แล้วทำให้ตัวเองเป้นเทพครับ มั่นศึกษา แก้ไขและตอบปัญหาอย่างมั่นใจ แค่นี้คุณก็เป้นได้
                  Attached Files

Comment

Originally posted by nournears View Post
                    สัก 5k อ่ะ
                    สัก5K นี้จะเอาอะไรดีหละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เอาจอด้วยใหมครบ

งบ 50000
                      cpu E6xxx หรือ Qua หรือ amd ดีก่ากัน(คุณภาพ)

mb นี่อยากได้ของ gigabyte

hdd นี่ 1 เทตราไบต์

vga เอาแบบไม่ต้องเปลี่ยนอีก 2 ปี เน้นเกมส์หนักๆ เอาให้ลื่นหัวแตกเลยครับพี่น้อง ไม่เอา8800ultra

ram แรงๆ ประกันดีๆอ่ะ
                      ไม่เอาจอ

Comment

เอาคอมไปทำไรล้ะท่าน

Comment

งบ 50000
                          cpu E6xxx หรือ Qua หรือ amd ดีก่ากัน(คุณภาพ)

mb นี่อยากได้ของ gigabyte

hdd นี่ 1 เทตราไบต์ เอาไปทำไร

vga เอาแบบไม่ต้องเปลี่ยนอีก 2 ปี เน้นเกมส์หนักๆ เอาให้ลื่นหัวแตกเลยครับพี่น้อง ไม่เอา8800ultra

ram แรงๆ ประกันดีๆอ่ะ
                          ไม่เอาจอ
                          E6750 6800
                          DFI INFINITY BLOOD IRON 5200 มาขนาดนี้ แล้ว อย่างไปเอา Gigabyte เลย เดียวเอาตัวแรงไปใช้ แล้ว OC ให้คุ้มครับ
                          RAM คอร์แชร์ VS 667ลากไกลนะจะบอกให้ 1gx4 4800
                          PCI-E GALAXCY 8800GTX 22500
                          DVDRW 1200
                          CASE 2000
                          HDD 250Gx2 RAID 0 5000 เอา 1000G ไปทำไร ซื้อมาไม่ได้ใช้ มันไม่ใช้เทพครับ
                          PSU ThermalTake ToughPower 600W 4,900

Comment

E6750 6800
                            DFI INFINITY BLOOD IRON 5200 มาขนาดนี้ แล้ว อย่างไปเอา Gigabyte เลย เดียวเอาตัวแรงไปใช้ แล้ว OC ให้คุ้มครับ
                            RAM คอร์แชร์ VS 667ลากไกลนะจะบอกให้ 1gx4 4800
                            PCI-E GALAXCY 8800GTX 22500
                            DVDRW 1200
                            CASE 2000
                            HDD 250Gx2 RAID 0 5000 เอา 1000G ไปทำไร ซื้อมาไม่ได้ใช้ มันไม่ใช้เทพครับ
                            PSU ThermalTake ToughPower 600W 4,900
                            thank ครับพี่ wikorn

ก็ hdd ที่บ้าน 250 4อาทิตย์เต็มเลยครับ หนังเยอะมากมาย

แล้ว DFI INFINITY BLOOD IRON มันเด่นตรงไหนครับพี่น้อง

Comment

thank ครับพี่ wikorn

ก็ hdd ที่บ้าน 250 4อาทิตย์เต็มเลยครับ หนังเยอะมากมาย

แล้ว DFI INFINITY BLOOD IRON มันเด่นตรงไหนครับพี่น้อง
                              งั้น ก็ 1000 กิก ตามนั้นครับ อย่าโหลดหนังโป๊มากนะ เดียว สมาธิสั้น

DFI ก็ เด่น ด้าน OC ในราคาประมาณ 5000 ไม่เคยแพ้ครับ ครับ ฟังชั่น ในการ OC ครบครัน

Comment

Working...
                              X