Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ เกี่ยวกับ Cpu Cooling

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ เกี่ยวกับ Cpu Cooling

DCooler TCT DC 7060
    Cooler Master Vortex TX
    Zalman CNPS 7000B-CU LED
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ใช้ CNPS 8500-CU LED หรือ ninja plus ดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาก็ลงแล้วด้วย

Comment

ขอทราบก่อนจะเอาไปใส่รุ่นไหน เพื่อความเหมาะสมครับ ขอเชียรZalman CNPS 7000B-CU LED
      ความเห็นส่วนตัวครับ

Comment

ใช้กับ AMD Athlon XP1800+ บน MB A7V333 ผมไม่อยากใช้ที่มันฮีตไปต์เพราะว่ามันอาจหนักและ Case ต้องวางแนวนอน ซึ่งผมอ่านบทความแล้วมันจะทำให้ MB แอ่นผิดรูป

Comment

เหอๆ ผมใช้ Ninja Plus แต่ยึดน็อต M/B ให้แน่นเลย มันก็ไม่หนักเท่าไหร่อะครับ หนักน้อยกว่า Hyper6+ อีกแนะ นานาจิตตัง แล้วแต่ความชอบครับ+งบประมาณ

Comment

Ninja Plus เลยครับแต่ผมใช้ big ไต้ฝุ่นนะอิอิ

Comment

นินจา ใส่กับ K7 ไม่ได้นินา ไม่งั้นผมก็เอาเหมือนกัน

Comment

2ตัวแรกเนี่ยไม่ค่อยคุ้นเท่าไร แต่อยากแนะนำที่หาได้สะดวกก็ตัวนี้ครับ thermalright si-97 ครับด้วยประสิทธิภาพใกล้เคียวกับxp-90ที่ใช้ในซีพียูk8เลยครับ แถมมีหมอนรองซีพียูกันคอร์หักด้วยนะครับน่าใช้จริงเชียวส่วนเรื่องน้ำหนักหายห่วงครับเบามากมาย

Comment

งั้นก็น่าจะเป็น Zalman ครับ

Comment

Working...
                  X