overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: Amd M-790 ของกิ๊กกาไบต์ มันเย็นแบบนี้เลยหรือ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up Amd M-790 ของกิ๊กกาไบต์ มันเย็นแบบนี้เลยหรือ

เย็นยิ่งกว่าฮอลเย็นยิ่งกว่าน้ำตก แบบนี้ต้องลองซะแว้ว

ปล เห็นน้ำตกแล้วอยากไปเที่ยวมากกว่า :emo4:

OverclockZone Member blackcat333's Avatar

อีก 2ปี~ 3ปี Solid C คงมีอยู่ในทุกเมนบอร์ดแน่ๆเลย

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

PCI-E 2.0 ^ ^

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

อุๆๆๆ

OverclockZone Member Monk82's Avatar

มาแล้วรอเหรอเนี่ย รอต้นปีดีกว่า

เย็นขนาดนี้ซื้อมาใว้ที่ห้องสักตัว สงสัยไม่ต้องเปิดแอร์ ก็เย็นแน่เลยคร๊าบบบ อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ราคาเท่าไรครับ แล้วมีดีอย่างที่โม้เปล่าหว้า เอามาลองได้ใหมครับ เดียวจับ 6000+ เสียบ ถ้าดี เชียร์กระจาย อิอิ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ราคาเท่าไรครับ แล้วมีดีอย่างที่โม้เปล่าหว้า เอามาลองได้ใหมครับ เดียวจับ 6000+ เสียบ ถ้าดี เชียร์กระจาย อิอิ

เคยทดสอบไปแล้วจำได้ไหม

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...dq6/index.html

OverclockZone Member papababa's Avatar

กิ๊กกะบ๊วยเดี๋ยวนี้เป็นเสือปืนไว ชิปเซทใหม่ๆแรงๆสอยมาขายก่อนเพื่อนตลอด
    ดีครับบอร์ดดี ราคาโอเค

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

มีแจกมั้ยครับนี่

OverclockZone Member Gep's Avatar

มันน่าจะมีตู้เย็มแถมมาให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยเนอะ เอาแบบแช่โค้กแช่เบียร์ได้สักกระป๋อง สองป๋อง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Capacitor รุ่นใหม่ด้วยนิ

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

เชื่อดีไหม เย็นกว่าน้ำตก - -"

joe#9
    Guest

Wink ตอบ

อาจจะใช่ และไม่ต้องใช้ H. P. เพราะตระกูลAMD7XX(chipset intel/AMD)กินไฟแค่8วัตต์

OverclockZone Member cmo's Avatar

ยังไงผมก็ไม่ค่อยชอบสีสันมันอยู่ดี ฉูดฉาด เกิน - -...

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

จริงๆนะ บอร์ด AMD ตอนนี้ ไม่มีตัวใหนเด่นเลยครับ เป็นเพราะ CPU มันมีขีดจำกัดในการ OC ด้วยละครับ รอ CPU รุ่นใหม่ที่ออกมาก็ไม่รู้จะทะลุ 4G ได้ใหม่ ไม่งั้น ลงทุน บอรืด7-9พัน ความสามารถพอกับบอร์ด 3-5พัน เซ็งเลย

รอรุ่น CPU ครับ ยกตัวอย่าง บอร์ด AM2 DFI LANPRATY ASUS คอร์ชาย แล้วก็ กระทู้นี้Giagbyte Q6 แพงทุกตัว แต่ไม่มี สาวก AMD สนใจเท่าไร เพราะ CPU AMD เอง ทุกวันนี้ ตันที่ ความเร็วประมาณ 3.0+- นิดหน่อย

ถ้าแรมถึง บอร์ด 3-5 พัน ก็วิ่งกันที่ความเร็วนั้นได้แล้วครับ

วิเคราะห์นะครับ ไม่ได้ วิจารณ์

ผมก็อยากให้ AMD ทะลุกำแพง 4G สักที่ บอร์ดแพงๆจะได้ขายได้มั้งครับ ทุกวันนี้ ASUS คอร์ชาย นับคนใช้ได้เลยครับ

OverclockZone Member

คงจะหาร้านขายยากอะ หามาเกือบครื่งปีละไอ้บร์ดเอเอ็มทูที่ใช้ชิพ เอทีไอ/เอเอ็มดี เนี่ย ใช้ asus m2a-mvp อยู่คลอก x2 3600ตันแค่ 2.1 กิก เอง..

OverclockZone Member ArtBow's Avatar
    น่านไม่ไกลเสมอไป

เย็นจนเห็นภาพ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    จริงๆนะ บอร์ด AMD ตอนนี้ ไม่มีตัวใหนเด่นเลยครับ เป็นเพราะ CPU มันมีขีดจำกัดในการ OC ด้วยละครับ รอ CPU รุ่นใหม่ที่ออกมาก็ไม่รู้จะทะลุ 4G ได้ใหม่ ไม่งั้น ลงทุน บอรืด7-9พัน ความสามารถพอกับบอร์ด 3-5พัน เซ็งเลย

รอรุ่น CPU ครับ ยกตัวอย่าง บอร์ด AM2 DFI LANPRATY ASUS คอร์ชาย แล้วก็ กระทู้นี้Giagbyte Q6 แพงทุกตัว แต่ไม่มี สาวก AMD สนใจเท่าไร เพราะ CPU AMD เอง ทุกวันนี้ ตันที่ ความเร็วประมาณ 3.0+- นิดหน่อย

ถ้าแรมถึง บอร์ด 3-5 พัน ก็วิ่งกันที่ความเร็วนั้นได้แล้วครับ

วิเคราะห์นะครับ ไม่ได้ วิจารณ์

ผมก็อยากให้ AMD ทะลุกำแพง 4G สักที่ บอร์ดแพงๆจะได้ขายได้มั้งครับ ทุกวันนี้ ASUS คอร์ชาย นับคนใช้ได้เลยครับ
    คอร์ชาย นี่ ครอสแฮร์หรือเปล่าครับ [Crosshair]

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member MR.GUNCOM's Avatar

เย็นจนเห็นนกเพนกวินโต้คลื่นโบกไม้โบกมืออยู่ครับ.........โอ๊ว

Bookmarks

Bookmarks