overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ลำโพงตัวไหนที่วางข้างจอแล้วสีจอไม่เพี้ยนมั้งครับ

Default ลำโพงตัวไหนที่วางข้างจอแล้วสีจอไม่เพี้ยนมั้งครับ

คือว่า ร้านผมใช้คอมคอมขนาดจำกัด ทำให้จำเป็นต้องวางลำโพงติดกะจอคอม แล้วสีหน้าจอตรงที่

ติดกับลำโพงมันสีเพี้ยนๆอันเกิดจากพลังแม่เหล็ก(คงใช่เนาะ) แล้วลำโพงยี้ห้อ กะรุ่นไหนที่มันวาง

ติดจอคอมแล้วสีไม่เพี้ยนมั้งครับ เป็นไปได้ อยากได้ราคาสัก2-300ครับเพราะซื้อหลายสิบตัว

มีลำโพงเก่ายี้ห้อ STERNO ตัวสีขาว เก่าโคตรๆ วางติดจอแล้วสีไม่เพี้ยน แต่ท่าทางจะไม่มีขายแล้ว

ใครที่ใช้ ลำโพง 2ทางราคาถูกๆแล้วไม่มีพลังแม่เหล็กแผ่ออกมา ช่วยบอกยี้ห้อ กะรุ่นให้ผมทราบที

ครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

ของSAAGก็ดีคับ 500-600บาท มีซัพผมใช้อยู่ เสียงดีแล้ววางข้างจอไม่เปนไรด้วย

OverclockZone Member Macro's Avatar

ของผมก็ SAAG วาง sub ไว้ข้างบนจอเลย ไม่ยักกะเพี้ยน

OverclockZone Member BankSang's Avatar

SAGG ด้วยคนครับ ใช้อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member 0bluebird0's Avatar
    ตลิ่งชัน,ปิ่นเกล้า,สายใต้ใหม่,บางแค

ของ saag 2.0 น่าจะ 350บาทมั้ง เห็นอยู่

OverclockZone Member sunserus's Avatar

saag ด้วยคนคับ เสียง ok เลย
    ไม่มีปัญหาคลื่นแม่เหล็กด้วย ผมใช้มานาน

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ของผมก็ SAAG วาง sub ไว้ข้างบนจอเลย ไม่ยักกะเพี้ยน

หงะ ซัพวางบนจอเลยหรอ -*-

SAAG ตัวขาวๆ มีรูระบาย ด้านบนหน้าลำโพงใช่ไหมครับ ตัวนี้ก็ใช้อยู่ แต่ วางติดจอ จอมันสั่นนิดๆแต่สีไม่เพี้ยน

เลยคิดว่า จะมีตัวที่ ไม่สั่นเลย (ถ้ามีคงจะแพง) หรือว่ามี ครับ ขอบคุณมากครับ ทุกๆคน

ตัวที่มีซัพคงไม่ไหวครับ แพงนี่ส่วนหนึ่ง แต่ซัพทุกคน ผมคงหูตึงสักวันครับ *-*

ผมวางติดกับลำโพงตัวไหนก็สีไม่เพี้ยนเลยครับ ก็มันLCDนี่นา อะล้อเล่น
    เป็นการเป็นงานสักหน่อย ผมใช้ Soundworks FPS1000กับจอCRTก็สีไม่เพี้ยนนะครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ของผมใช้saagเหมือนกัน 2.1 820w. ใช้มาตั้งแต่คอมเครื่องเก่าK6-II + Riva TNT2 32mb จนตอนนี้ยังใช้อยุ เสียงก้อยังโอเคเหมือนเดิม 6-7ปีแล้วเนี่ยคับ ตอนนั้นยังเป็นพันเลย ตอนนี้600+- -*-

ปล.เพิ่งรุว่าในเวป มีคนใช้saagเยอะเหมือนกัน คิกๆ

OverclockZone Member spellreal's Avatar

microlab ครับผมตอนนี้ใช้อยู่ไม่เพี้ยนครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ลองกด ดีเก๊า ดูงับที่จออะ เผื่อหายมะต้องซื้อลำโพงใหม่ ^^"

หรือ เปลี่ยนเปนหูฟังแทน ทำให้คนมาเล่นได้เสียงส่วนตัว มะมี เสียงจากเครื่องอื่นรบกวนด้วยงับ ^^"
    Last edited by Teardrop; 19 Oct 2007 at 23:17:03.

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ส่วนมากลำโพงคอม200-300วางข้างจอมันจะัไม่เพี้ยนอยู่แล้วนิ

จอเริ่มเสียหรือป่าวครับ อิอิ

OverclockZone Member xmon's Avatar

รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเพี้ยนแล้วคับ ส่วนตัวใช้ sagg 2500 อยู่ ก้อดีคับ
    (ทางที่ดีอย่าเอาเครื่องใช้ไฟฟ้า หรืออิเล็อทรอนิกส์ไปไว้ข้างคอม หรือจอ เลยคับ)

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

saag กันเยอะจังครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

creative pc works 2.1 ก็มะเพี้ยนครับ
    ตัดปัญหาก็ใช้ LCD เลยงับ ปิดประเด็นเลย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ครีทีฟทุกรุ่น

OverclockZone Member fj's Avatar

แต่ก่อนใช้ครีเอทีฟ กับจอ crt ฟิลิปท์ก็ไม่เพี้ยนนะครับ

ไปถอยSAAG 2.0มาแล้วครับตัวละ250บาท สีเพี้ยน นิ๊ดดดด เดียว ครับ ขอบคุณหล๊ายหลายครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    saag กันเยอะจังครับ
    มันถูกดีงัยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks