Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง ไฟ HD ตรงหน้าเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง ไฟ HD ตรงหน้าเคสครับ

คือ ผมต่อสายไฟ HD ไปบอร์ด Asrock NF6G ลองเสียบดูหลายๆช่อง ก็มีแค่ช่องเดียวที่ไฟแดงหน้าเคสติด แต่ว่าที่แปลกคือไฟแดงจะติดตลอดเลยครับ ไม่ว่าจะโหลด หรือไม่โหลดโปรแกรมอะไรเลยก็ตาม (พึ่งประกอบเครื่องใหม่+ลงวินโด้ใหม่ครับ) เหลือว่าเป็นที่บอร์ด//สายไฟเคสมันไม่ดีครับ

ตลอดจนไม่สามารถกด restart เครื่องได้ครับ (ผมลองสลับช่องเสียบไฟต่างๆดูหมดแล้วฮะ ไม่ได้เลยซักช่อง)

ปล. เคสที่ซื้อมาก็ค่อนข้างแย่ไปจนถึงห่วยครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับสายไฟ หรือสวิตช์หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

เคสห่วยก็มีสาเหตุครับ

Comment

ลงวินโด ใหม่ดู ตรวจ HDD แล้วก็หาโปรแกรมที่มันรัน ตลอด

Comment

case มากกว่า 80% คับ (ถ้าต่อไม่ผิดนะคับ)

Comment

ครับ สงสัยต้องลองยกไปให้ที่ร้านเช็ค

Comment

ผมว่าฟังจากที่พูดมานะครับ คุณสุมต่อสายไช่ไหมครับ ไม่ได้ดูจากคู่มือ

ลองเปิดคู่มือดีๆ ผมไช้อยู่ แต่ขี้เกียจลื้อเคส พึ่งประกอปไหม่ ต่อไห้ถูกครับ ใจเย็นๆ

Comment

ปัยหาอยู่ที่การเสียบสาย ขั้วเดียวกัน ลองสลับด้านดู สมมติ มันคว่ำอยูก็กลับหัว
              เคสผมเป็นแบบนี้แหละ ตรงเสียบกลับ -*- ไม่งั้นแดงฉาดด

Comment

ครับผม เดี่ยวไปลองดูใหม่ฮะ

Comment

เปิดคู่มือ mainboard ดูสิครับ

มันจะมี ไฟ+ กับ ground

ดูดีๆ

Comment

Working...
                  X