Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันมีรอยใหม้ง่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันมีรอยใหม้ง่ะ

Spec
    cpu: AMD Athlon XP2600+
    M/B: gigabyte 7vt600-RZ
    vga: ASUS G-force FX-5200 128MB
    ram: 512/333
    spu: 400W

cpu ร้อน 60-68 องศา
    แล้วมันมีรอยใหม้ตรง connector เมนบอร์ดอะ ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงดี
    จะซื้อ cooler cpu ใหม่ หรือเปลี่ยน psu ให้มันดีกว่า หรือเปลี่ยนทั้ง2อย่างไปเลย
    ช่วยตอบกันหน่อยน้า ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ขอบคุณมากมาย ขอให้ล่ำ ขอให้รวย

จะซื้อ cooler cpu ใหม่ หรือเปลี่ยน psu ให้มันดีกว่า หรือเปลี่ยนทั้ง2อย่างไปเลย
    -----------------------
    งง ครับ เปลี่ยน 2 ตัวนี้ทำไมครับ ปัญหาอยู่ที่ตัวเมนบอร์ดไม่ใช่หรือครับ

Comment

เอ่อก็ cpu มันร้อนด้วยไง
      ละก็ตรง เมนบอดมันก็มีรอยใหม้
      ถาม2เรื่องเลยละกันงั้น
      ว่าจะแก้ไขยังไงกะเมนบอด
      ละก็ทำไงให้ cpu มันเย็นลง

Thanksss

Comment

เปลียนซิงคื cpu ใหม่เลยครับ ร้อนมากเลย เกือบ 70 แล้ว

Comment

แนะนำ heatsink cpu หน่อยสิครับ ขอแบบปานกลาง งบไม่เกิน 1500 ละกันครับ
          ละก็ psu อยากเปลี่ยนเหมือนกัน enermax จะดีรึเปล่าครับ
          ช่วยหน่อยนะครับ หนักอกหนักใจ กะคอมเหลือเกิน ไม่ได้เล่นดีๆมาหลายเดือนละ

Comment

งบไม่เกิน 1500 เหรอครับ -*- ถ้าซักไม่เกิน 2000 นี่ ยังพอเลือกได้หลากหลายหน่อย

ส่วน psu ของ enermax เห็นระยะหลังๆมา มีปัญหาจังเลย (ผมไม่เคยใช้ แต่เห็นมีคนมาบ่นในบอร์ด) ถ้าไม่ใช่ liberty ก็อย่าเล่นเลย (ความคิดส่วนตัว)

ส่วน psu ยี่ห้ออื่นก็ พวก delux enhance(ผมใช้อยู่) tsunami อะไรประมาณนี้อ่ะ เลือกๆดูละกันครับ

Comment

ก็เปลี่ยนไปเลยสองอย่างก็ได้นะ แต่ดูท่าทางที่บ้านไฟจากระชาก บ่อย น่ะท่านไม่งั้นตรงนั้นมานไม่ไหม้หรอก หุๆๆๆๆๆ เสียวจิงๆๆๆ
              คนแรงคอมมานเลยแรงตามอ่ะป่าวๆๆๆ

Comment

http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=76

ก็น่าจะเจ๋งดีครับ

Comment

Working...
                X