Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD WD-AAKS 320GB เช็คกับ HdTune แล้วกราฟเป็นเส้น swing ขึ้นลงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD WD-AAKS 320GB เช็คกับ HdTune แล้วกราฟเป็นเส้น swing ขึ้นลงๆ

HDD WD-AAKS 320GB เช็คกับ HdTune แล้วกราฟเป็นเส้น swing ขึ้นลงๆ อย่างนี้ปกติหรือเปล่าครับ (ตามรูป)

บบนี้ทุกยี่ห้ออะครับ

Comment

ดูแปลกๆครับ มันตกถี่แปลกๆ ผมไม่เคยเจอแบบนี้ ถ้าเป็นของใหม่ลองใช้ไปสักพัก แล้วเทสดูอีกที

ลองเทียบกันดูกับของผม
      Attached Files
      Last edited by THM; 20 Oct 2007, 00:51:59.

Comment

Originally posted by THM View Post
        ดูแปลกๆครับ มันตกถี่แปลกๆ ผมไม่เคยเจอแบบนี้ ถ้าเป็นของใหม่ลองใช้ไปสักพัก แล้วเทสดูอีกที

ลองเทียบกันดูกับของผม
        ขอบคุณครับ กราฟนิ่งกว่าผมเยอะ

Comment

ไมมันนิ่งจังงะ ของผมอย่างกับผีเข้า

Comment

Originally posted by muknuky View Post
            ขอบคุณครับ กราฟนิ่งกว่าผมเยอะ
            Originally posted by BOYWA View Post
            ไมมันนิ่งจังงะ ของผมอย่างกับผีเข้า
            500YSยิ่งนิ่งกว่าครับ
            Attached Files

Comment

ทำไมนิ่งจัง

Comment

คงหลายปัญใจ ทั้งram ทั้งCPU ด้วยละมั้งครับ
                Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:40.

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  คงหลายปัญใจ ทั้งram ทั้งCPU ด้วยละมั้งครับ

ถูกต้องครับ เกี่ยวกับระบบจ่ายไฟPSUด้วยครับ บางทีข้อมูลในลูกมากๆก็มีส่วนนะครับ เพราะตอนแรกของผมลูกว่างเปล่ากราฟสวยมาก พอมีข้อมูลเต็มลูกรู้สึกกราฟแกว่งบ้างครับ
                  ถ้าไม่มีdamage error badก็อุ่นใจได้เลยครับ

Comment

Originally posted by THM View Post
                    500YSยิ่งนิ่งกว่าครับ
                    YS นี่ยอมรับเลยว่านิ่งกว่าทุกรหัสครับ เทสHDD ผ่านมือมาเกือบ2000ลูกแล้ว YSนิ่งสุด

Comment

ได้แค่นี้แหละเครื่องผม
                      Last edited by Khow; 20 Aug 2008, 22:10:56.

Comment

เจอแล้วครับ full scan ด้วย HD tune
                        เจอbadล่ะครับ คงเป็นต้นเหตุของอาการแกว่ง

Comment

Working...
                        X