overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: โทรไปเลยครับ..........................แมร่งกั๊ก

OverclockZone Member xdd's Avatar

Default โทรไปเลยครับ..........................แมร่งกั๊ก

เน็ทผม 1500/512 kb

รูปข้างบนคือค่าเน็ทผมครับ ... หลังจากที่ได้โทรไปแจ็งปัญหาที่1103 tt t

ก่อนที่ผมจะโทรไปแจ้งปัญหา ค่าอัพโหลดของเน็ท ผมอยู่ที่ 140-170 k
    ค่าอัพจริงอยู่ที่ 30k ไม่เกินนี้ เทสจาก http://speedtest.adslthailand.com

ซึ่งตอนแรกผมคิดว่ามันอาจเกิดจากระแวกบ้านผมคนใช้เน็ทเยอะมันเลยได้แค่นี้

แต่ในที่สุดผมอดสงสัยไม่ได้เลยลองโทรไปแจ้งปัญหา เจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้
    สักพักมีเจ้าหน้าที่อีกคนโทรมาแล้วให้ผมเทสให้เค้าดู พอเทสเสร็จบอกว่าจะโทรกลับอีกครั้ง

สักพัก2ชม. มีเจ้่าหน้าที่อีกคนโทรมา ให้ผมเทสอีกครั้งที่ http://www.tttmaxnet.com/testspeed2/ เค้ารีโมทเครื่องผม
    เทสไปเทสมาคุยปัญหากันสักพัก เค้าก็อ้างโน้นอ้างนี่ ว่ามันก็ปกติดีนะครับ ผมก็บอกว่ามันไม่ใช่ชชชชชช ไม่น่าได้แค่นี้
    16นาทีผ่านไป ผมยืนยันว่าจะลองกลับไปเทสที่ http://speedtest.adslthailand.com อีกครั้งนะ

แต่ครั้งนี้ปรากฏว่าค่าอัพโหลดเพิ่มขึ้นแล้ว ตามรูปเลยครับ และค่าดาวโหลดก็ขึ้นตามมาอีกหน่อย
    คราวนี้ผมเลยถามเค้าว่าคุณได้เซตค่าเน็ทของผมใหม่หรือป่าวทำไมมันขึ้นพรวดอย่างนี้

คำตอบคือเค้าไม่ได้ทำอะไรเลยนะแค่ดู เฉยๆ ผมก็ย้อนตามว่าแล้วทำไม่มันขึ้นมาหละ
    เค้าก็อ้างอีกว่ามันอาจเกิดจากช่วงเวลาในการเทสถ้าคนเทสมากพร้อมๆกันมันก็จะได้ความเร็วน้อย

ผมก็บอกเค้าไปว่าผมเทสทุกวันนะ ขนาดตี4ตี5ยังเทสเลย ค่ามันยังไม่ได้เพิ่มเช่นนี้ และผมทำเวบด้วยเพราะบางครั้งอัพช้ามากเลยต้องเทสบ่อยๆว่าเน็ทเน่าหรือป่าว

เค้ายืนยันคำเดิมว่าไม่ได้ทำไรเลยกับเน็ทผมมมม การสนทนาก็เลยจบไปเพราะผมดีใจค่าเน็ทเพิ่มขึ้น

สุดท้ายนี้คุณคิดว่า maxnet กั๊กความเร็วไว้หรือป่าวครับบบ หลังจากปรับสปีดให้2เท่าแล้ว
    ถ้าใครเทสสปีดไม่เป็น และไม่โทรไปก็กั๊กไว้

ใครโทรไปแจ้งก็ปล่อยเต็มสูบ ผมเลยอยากบอกไว้เป็นกรนีศึกษาครับ
    ถ้าใครรู้สึกผิดปกติโทรไปเลยครับ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

ไม่ชอบแบน ไม่ชอบขวด ชอบเป็นกั๊ก

อย่างนี้น่าเชือดคอทิ้ง...

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ผมไม่รู้ ไม่เกี่ยว เพราะผมใช้ ipstar อิๆๆๆๆ ล้อเลงครับ ผมก็พึ่งเคยเห็นนะครับเนี่ย อย่างนี้

OverclockZone Member

tot ก็เหมือนกัลเคยเป็นเคยแจ้งเคยหายง่ะ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ในเพลงก็บอกอยู่ วันละกั๊ก วันละแบน

สะสัยคนดูแลระบบ ชอบแบบวันละ กั๊ก.....

เกี่ยวกันมั้ยนี่ - -!

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

บางที เค้าอาจจะไม่ได้กั๊กจริงๆก็ได้ครับ !!

ขึ้นอยู่กับจำนวนคนที่ใช้งาน ซ่ะมากกว่า รึเปล่าครับ

ใจเย็นๆ ..

OverclockZone Member tonasus's Avatar

ของผม true 4m ม่ายมีปัญหาคับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เคยเจอครับ ผมใช้ Maxnet 2560/512
    ไอ้เจ้าค่า Upload ของเราเตอร์ มันต่อได้แค่ 160Kbps เลยจัดการ ปิดไว้สักพัก ต่อใหม่ ก็หายเลย
    และก็ปกติถึงปัจจุบัน

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

เหมือน True อ่ะตอน ปรับสปีด มันกั๊กใว้ บ้านผม ***งชุมสาย 460 เมตร มันบอกวิ่งได้สูงสุด 256 จะบ้าตาย

ตามเรื่องเป็นเดือน ต้องขู่มันว่า จะไปสำนักงานใหญ่ พอพูดประโยคนี้จบมันทำให้เลย

จริงๆผมไม้ได้ขู่หรอก ถ้ามันไม่เพิ่มให้ก็ไปจริงๆ เพราะตามเรืองมาเป็นเดือน

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

ที่หอเป็นเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ โทรแจ้งอ่ะ ... ตอนแรกไม่รู้ว่าโทรแจ้งแล้วจะหาย

เด๋วบอกเจ้าของหอดีกว่า ... ที่หอ 2mbs ใช้กัน 30 คนจะบ้าตาย แชร์กันเละเลย ... ที่บ้านเล่นคนเดียว 2mbs

แต่ตอนโหลด วิ่ง 300 kbs งง? เหมือนกัน แต่ว่าก็ดีแล้วล่ะ อันนี้ ไม่โทรไปแจ้งหรอกว่า เร็วเกิน อิๆ ๆ

ที่บ้านไม่เป็นนะ ค่า upload ปกติ บ้านผมอยู่ พิษณุโลก

OverclockZone Member

ใครรู้หรืออยากรู้เหมือนผมว่า ที่จุดเชื่อมต่อหรือชุมสายมันเซ็ทค่าเน็ตของเราเหมือนที่เราเซ็ทค่า download-upload ในโปรแกรมโหลดบิตใหมมันถึงได้กั๊กได้....อยากรู้...

Bookmarks

Bookmarks